"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตัวอย่างใบเสร็จค่าหัวเทียน คันนี้เปลี่ยนเมื่อปีที่ ...
Worapong โพสต์เมื่อ 28/2/2013 12:58

ท่าทางจะซื้อร้านเดียวกับผม ผมก็ใช้เบอร์ศูนย์เหมือนกัน เคยอ่านข้อมูลของหัวเทียนเบอร์นี้
มันจะมีGAP พิเศษที่เขี้ยวหัวเทียนอะไรเนี้ยแหละ แต่ก็เห็นคนใช้พวกเดนโซ่IK20 หัวละ 325บาท
ก็ใช้ได้ อันนี้แล้วแต่จะเลือกพิจารณากันคับ ผมซื้อจากร้านนี้4หัว ประมาณพันแปดกว่าๆ
แพงกว่าแต่ซื้อความสบายใจ(ของผม)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แฟ้มตราช้าง...............ซีเรียสครับ  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 22# l2ayhachi

อ่านไปอ่านมา มาโผ่ล แฟ้มตราช้างได้งัย ครับ  งง จุงเบย 555+

ต่างคนต่างความรู้ครับ ผมมาเก็บความรู้ แต่ได้ก้อ ความรู้จาก คุณ l2ayhachi มากมาย

ผมเปลี่ยนตัวนี้ ตัวละ 140 บาท ซึ่งเป็นตัวเดียวกันที่ศูนย์ ซึ่งราคาศูนย์ 550 บาท ต่อตัวครับ

แล้วตัวไหนมันดีกว่ากัน รึว่าเหมือนกันกะ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
[

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/3/2013 22:54 โดย sirapob

ทีนี้มาเทียบกับรูปนี้บ้างเป็นรูปหัวเทียนเบอร์ของศูนย์ IZFR6K13

ผมดูยังไงๆรูปของคุณน๊อต มันไม่่เหมือนของศูนย์นะคับ
มันไม่ใช่แค่ไม่เหมือนกันแค่กล่อง รูปของคุณน๊อต
เป็นหัวเทียน Platinum แต่ของศูนย์เป็นแบบ iridium
ถ้าไม่เชื่อก็เอารูปตัวหัวเทียนออกมาเทียบกันเลย
อย่างน้อยเบอร์ที่หัวเทียน ไม่เหมือนกันแน่นอนคับ
อิอิ ผมไม่ซีเรียสกับกระทู้นี้หรอก
แค่ดูแล้วมันไม่ใช่ก็แสดงความรู้สึกเฉยๆ
ส่วนอันไหนดีกว่ากันลองเปิดกูเกิลแล้วค้นหาคำว่า "หัวเทียน iridium กับ platinum"
แล้ว All new city ใช้หัวเทียนเบอร์ IZFR6K11 นะคับ
HCC....Thonburi Zone   No.10

ตอบกลับ 24# noth1

ปล่อยกระทู้ตกๆไปเถิดครับท่าน  จิตใจจะสงบสุขขึ้นเยอะเลย  

ว่างั้นละครับสบายใจแบบไหนก็ใส่อันนั้นไปเถอะครับ

ผมก็ได้ความรู้จากเวบนี้เยอะมาก ก็ติดตามอ่านกระทู้เรื่อยๆมาหกปีกว่าแล้ว
หลายๆท่านก็มีน้ำใจมาแบ่งประสบการณ์ ท่านน๊อตไปทำอะไรมาก็มาบอกชาวHCCเสมอ จะได้ไปซ่อมในราคาที่เป็นธรรม
ท่านl2ayhachi ได้บอกว่ารถท่านใช้มาหกแสนกว่ากม.ซึ่งผมก็ทึ่งมาก แสดงว่าซิตี้เราทนทานมาก ส่วนท่านWorapong
ท่านก็มีข้อมูลดีๆที่ไปทำวาวล์ที่ช่างศูนย์มันทำน๊อตขาด ซึ่งมันก็เป็นประโยชน์กับชาวHCC ทั้งนั้นแหละคับ แต่รถใครก็รถใคร
ก็พิจารณาเองละกันคับ ว่าจะเลือกทำอะไร
HCC....Thonburi Zone   No.10

นึกว่าตัวเดียวกันที่แท้ก็หัวเทียนเทียบซึ่งมันคนละเรื่องกันเลย ngkเค้าแบ่งเกรดหัวเทียนตามสมรรถนะดังนี้

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host