"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนหัวเทียน

นิว ซิตี้
๑.เปลี่ยนหัวเทียนกันกี่ กม.ครับ  
๒.ซื้อหัวเทียนเอง  ซื้อของศูนย์ หรือข้างนอกครับ   
๓.แนะนำยี่ห้อ และรุ่น (part number) ด้วยครับ
๔.ถ้าเปลี่ยนเอง ต้องถอดยังไงครับ (ขั้นตอนการเปลี่ยน  ต้องถอดตรงไหนครับ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คู่มือระบุทุก 100,00o km
ซื้อศุนย์ไม่มีส่วนลดและเสีย vat ซื้อข้างนอกต้องเป็นร้านที่เชื่อถือได้ครับ ถ้าข้างนอกจะได้ส่วนลดและเสีย vat
honda ใช้หัวเทียนแบบอิริเดียมครับ ผมใช้ตามคู่มือครับ ไม่ได้เปลี่ยนเบอร์ ต้องรถท่านอื่นมาแชร์
เปลี่ยนเองต้องถอดคอยล์ออกก่อนถึงจะเจอหัวเทียนครับ เวลาขันระวังคอยล์แตกนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หัวเทียนไม่ต้องไปซีเรียสครับ  ซื้อร้านไหนก็ได้

แล้วใน 0 ก็ใช้หัวเทียนเดียวกับ Vios  หัวละ 50 บาท  เปลี่ยนให้ครับ

มันก็ไม่ได้ไม่ดีนะครับ  ก็ธรรมดาๆ

แต่ถ้าอยากได้สมรรถนะที่ดีขึ้นก็ใช้พวกหัวเทียนเข็ม แบบเย็น เบอร์ใหญ่

มันจะทนกว่าในรอบสูงๆครับ   เพราะหัวเทียนธรรมดาๆ เทียบกันแล้ว ในรอบสูงๆมันสึกไวกว่า อายุสั้นกว่าครับ

"แล้วใน 0 ก็ใช้หัวเทียนเดียวกับ Vios  หัวละ 50 บาท  เปลี่ยนให้ครับ"
ผมไม่รู้หรอกครับว่า vios ใช้หัวเทียนเบอร์อะไร และก็ไม่ทราบว่าคุณเอาข้อมูลมาจากไหนว่า honda new city ใช้หัวเทียนเดียวกับ vios และ Honda ศูนย์ไหนครับที่ใช้หัวเทียนธรรมดาหัวละ 50 บาทเปลี่ยนให้คุณ รบกวนแจ้งด้วยครับ
คุณลองไปถามศูนย์ดูซิครับว่าหัวเทียนที่ศูนย์ใช้สำหรับ city เบอร์อะไร ราคาเท่าไหร่ ถ้าศูนย์ขายและใช้หัวเทียนตามราคาที่คุณว่า รบกวนแจ้งผมด้วย เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะเอารูปและราคามาให้ดูว่าเขาใช้เบอร์อะไร ราคาเท่าไหร่ จะได้รู้ว่าใครเข้าใจผิด

ปล.ผมซื้อหัวเทียนเขี้ยวเปลี่ยน click ยังหัวละ 80 บาทเลยครับท่าน ส่วนหัวเทียนเข็มเนี่ย ราคาหัวละ 220+

อ้อที่ผมบอกว่า honda ใช้หัวเทียนอิริเดียมมันก็คือหัวเทียนเข็มในภาษาชาวบ้านหรือที่คุณแนะนำนั่นเอง ซึ่งจริงๆเค้าก็ใช้กันอยู่แล้ว ตกลงว่า city ใช้หัวเทียนธรรมดาหรือหัวเทียนเข็มครับ ผมงง???

แต่ถ้าอยากได้สมรรถนะที่ดีขึ้นก็ใช้พวกหัวเทียนเข็ม แบบเย็น เบอร์ใหญ่

อย่าไปยึดราคาศูนย์สิครับ     หัวเทียนเข็มมันก็ราคา 200+  เป็นธรรมดาอยู่แล้ว
ต้องถอดไปถามร้านอะไหล่ครับ    เพราะผมมาแนะนำครับ  ไม่ได้มาอวดรู้อะไร

หวัเทียนธรรมดาหรือเข็มก็ใช้ได้ครับ  อยู่ที่เราจะเลือกใช้ครับ   มันใส่กันได้หมดครับ  

ผมแต่งรถก็เลยแนะนำตัวแรงไปครับ    ไม่ถูกใจ ขัดใจก็ขออภัย

ถ้าอยากสบายใจก็แนะนำให้ใช้เบอร์ 6 เดิมๆของ 0 นั่นแหละครับ

ถือว่าฝากไว้เป็นข้อคิดนะครับ

เพราะ 0 แต่ละ 0 มาตรฐานไม่เท่ากัน   เวลาทุกท่านไปเปลี่ยนหัวเทียนก็เช็คให้ละเอียดนะครับ

เพราะผมเองก็ขายหัวเทียนแต่ง   เวลาไปเปลี่ยนให้ลูกค้า  เป็น  new city ป้ายแดง

เจอมา 2 3 คันแล้วครับ   ถอดออกมาแล้วเป็นหัวเทียนธรรมดาอย่างที่ผมกล่าวไว้

ช่วยๆกันระวังครับ  อย่าให้ 0 เอาเปรียบ  

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host