"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ลองเปิดพัดลมแรงสุด  แล้วกดปิดสวิต AC สัก10-15 นาที  ทำประจำทุกวันก่อนถึงบ้าน  ช่วยได้เยอะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวิต AC จะไปช่วยในแก้ส่วนไหนหรือครับ รู้สึกว่ารถผม จะ ...
siamllzone โพสต์เมื่อ 23/2/2013 15:49

สวิตซ์AC คือสวิตซ์ปล่อยน้ำยาแอร์ครับ  เราปิดสวิตซ์เพื่อให้ลมเป่าน้ำแข็งที่เกาะคอยล์เย็น  ให้ละลาย  สิ่งสกปรกที่เกาะอยู่ที่คอลย์เย็นครับ  แต่หลักๆ หลีกเลี้ยงการกินอาหาร  สูบบุหรี่  หรือใช้น้ำหอมในรถ  จะช่วยให้แอร์ไม่มีกลิ่นแล้วถนอมอายุแอร์ให้ยืนยาวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วจำเป็นไหมครับต้องกดค้างไว้ตลอด อีกอย่างถ้าไม่ก ...
siamllzone โพสต์เมื่อ 25/2/2013 13:47

ปรกติ ต้องกดเปิดตลอดครับ  ไม่งั้นแอร์จะมีแต่ลมออก...

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host