"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ร้านล้างตู้แอร์มีอยู่ในโลตัส สาขาหัวทะเลครับ เป็นสปารถครับ ผมเคยล้างแบบไม่ถอดตู้อยู่ประมาณไม่เกินหนึ่งพันบาทแถมกรองแอร์ครับ  ส่วนสวิทซ์ A/C เป็นตัวเปิดปิดคอมแอร์ครับ ถ้าไม่กดเปิด แอร์ก็ไม่ทำงานจึงมีแต่ลมร้อนออกมาครับ  ที่ให้กดปิดซักนาทีสองนาทีก่อนจอดรถเพื่อให้ แอร์หยุดทำงาน และเร่งลมไปให้สุด เป่าแอร์ลงพื้นด้วยครับ จะช่วยให้ คราบสกปรกและน้ำแข็งที่เกาะในตู้แอร์ย่อยสลายไปครับ ไอตัวนี้แหละครับที่ทำให้เหม็นอับหรือเปรี้ยวได้ เหมือนเอาน้ำไปเทไว้ในรถอ่ะครับ ส่วนอาการเหม็นเปรี้ยวเกิดจากน้ำแข็งที่เกาะตู้แอร์ ผสมกับฝุ่น กลิ่นอาหาร บุหรี่ ขนสัตว์เลี้ยง เกาะรวมกันจนเป็นโคลนเหนียวๆ ที่คอยล์เย็นในตู้แอร์ครับ หากไม่อยากให้มีกลิ่นก็หลีกเลี่ยงสิ่งเหล่านี้ครับผม ล้างแอร์บ้าง และใส่กรองแอร์เพื่อกรองฝุ่นทำให้แอร์ตันช้าลงครับ และทำการเป่าลมไล่น้ำแข็งตามที่ผมแนะนำข้างต้น แอร์ก็จะใช้ไปได้นานครับ หากล้างแล้ว ใส่กรองแอร์แล้ว ต่อไปก็จะตันช้าลงครับเพราะฝุ่นมันมาเกาะได้ช้าลง กรองแอร์เปลี่ยนปีละสองครั้งหรือครั้งเดียวตามการใช้งานครับถอดมาเป่าฝุ่นเหมือนกรองอากาศดูสภาพแย่ก็เปลี่ยนครับ ราคาอันไม่เกินสองร้อยครับ ล้างแอร์ประมาณ ปีสองปีครั้งนึงครับ ตามศูนย์ก็มีครับ ร้านนอกก็เยอะแยะครับ มีทั้งแบบถอดตู้ และไม่ถอด ยาวหน่อยครับ..แต่หวังว่าจะเป็นประโยชน์ กับพี่น้องชาวโคราช และซิตี้คลับทุกท่านครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host