"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city05zxเติมE20ได้ไหมครับ

ใครก้อได้ช่วยบอกทีครับขอร้องเลยครับอยากรุ้จริงๆๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผม ZX 2008 Vtec วิ่ง 60000 โล น้ำมันเติม 95 เฉลี่ย 13-15 กม/ลิตร เปลี่ยนใจมาคบแก๊ส เฉลี่ย 1.02-1.07 บาท / กม พอใจมากครับ (แก๊ส 13.50 บาท)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# worathep

ผมว่าจะติดแก็สเหมือนกันครับ แต่เห็นข่าวว่าจะยกเลิกLPGก้อเลยชั่งใจอยู่ครับ
เลยว่าจะลองE20แต่ไม่รู้ว่าเติมได้รึเปล่า แล้วมีปัญหาไหมครับ

ผมZx 2006 วิ่งมาแสนหนึ่งตอนนี้เติมe85มาปีนึงโอเคดีนะประหยัดดีไม่ต้องกลัวเครื่องพังเหมื นแก้สด้วยลองดูครับในคลับเรามีคนขายอุปกรณเติมได้รับรองไม่พังเครื่องสะอาดท่อไม่ดำด้วย

ใครก้อได้ช่วยบอกทีครับขอร้องเลยครับอยากรุ้จริงๆๆ ...
ruks โพสต์เมื่อ 22/2/2013 21:33

ผมว่าไม่น่าได้ครับ ตามคู่มือแก็สโซฮอล91 95 และน้ำมัน 91,95

ตอบกลับ 4# napapat

เป็นอุปกรณฺ์เสริมหรอครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วเท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ

ผมZx 2006 วิ่งมาแสนหนึ่งตอนนี้เติมe85มาปีนึงโอเคดีนะประ ...
napapat โพสต์เมื่อ 24/2/2013 23:16

ผมใช้รถวันละ 120 กม ต่อ วัน เก็บเงินในส่วนของค่าน้ำมันที่เติมในแต่ละปีมาไว้ซ่อมรถที่ติดแก๊สคุ้มจนเกินคุ้มครับ จะเติมแก๊สเติมน้ำมันเครื่องก็พังอยู่ดีครับ อยู่ที่การใช้งานและดูแลเอาใจใส่ครับ

ตามคู่มือว่าเติม e10 กับเบนซิลนะครับ แตถ้าจะติดก็ต้องมีชุดคิทนะครับ

ติดชุดคิต แล้วก็หมั่นตรวจเช็คพวกท่อน้ำมันต่างๆที่น้ำมันวิ่งผ่านด้วยนะครับ ผมเคยเติมแล้วเข็ดครับ วิ่งๆอยู่ กลิ่นน้ำมันเข้าทางแอร์ ปรากฏว่า สายน้ำมันแตกจากการกัดกร่อนของเอทานอลครับ  ฟุ้งในห้องเครื่องดีที่ไม่ติดไฟ  ตัวที่ต่อออกจากปั๊มติ๊กใต้ท้องก่อนเข้าแป๊ปเหล็ก ที่เป็นตัวยูงอๆอีกตัวนั่นก็รั่วลงพื้นครับ  ส่วนที่เป็นยางอ่ะครับ  เปื่อยยุ่ยหมดเลย  ดีไม่ระเบิดครับ ผมไม่ได้ว่ามันไม่ดีนะครับ แค่ต้องใส่ใจให้มากขึ้นเหมือนติดแก๊สแหล่ะครับ ถึงเวลาซ่อมบำรุงก็ตรวจเช็ค เปลี่ยนก่อนกำหนดหน่อยก็ดี เราดัดแปลงรถก็ต้องใส่ใจให้มากกว่าเดิมครับ จะได้อยู่กับเรานานๆครับ

ในคลับเรามีครับekit ผมติดในคลับเรานี่แหละลองศึกษาดูได้ครับของแบบนี้ผมแนะนำต้องหาข้อมูลเอาครับอย่าเชื่อผมหรือเชื่อใครเอาที่เราคิดว่าดีกับตัวเรามากที่สุดครับเพราะรถเราเองเป็นไรขึ้นมาไม่มีใครมาช่วยเราครับลองศึกษาดูทุกอย่างมันมีทั้งข้อดีและเสียครับอยู่ที่เรารับได้แค่ไหนและแบบไหนดีกับเรามากที่สุดครับส่วนตัวผมเองใช้e85มาปีกว่ายังไม่มีปัญหาอะไรนะคงเป็นเพราะทำตามคำแนะนำของคนติดตั้งน่ะครับถ้าสงสัยอะไรถามผมก้อได้นะครับพอรู้บ้างอาจรู้อะไรที่อยากรู้แล้วหาคำตอบไม่ได้ก้อได้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host