"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอความกระจ่างหน่อยค่ะ ท่อคู่

พอดีกำลังเก็บข้อมูลเกี่ยวกับการทำท่อคู่่ค่ะ เลยอยากสอบถามข้อสงสัยหน่อยค่ะ
อ่านไปอ่านมา ก็เกิดข้อสงสัยหลายอย่างเลย
  1.ถ้าไม่ทำท่อคูออกจริง2ท่อ แต่เราจะเปลี่ยนแค่พักปลายได้ไหม แล้วอีกข้างก็ติดหลอกเอา
  2.ถ้าเปลี่ยนพักปลายแล้วจำเป็นต้องเดินท่อเลสใหม่ไหม (มันมีจุดดีจุดด้อยยังไง) เพราะจากที่ศึกษาดูส่วนใหญ่ก็เห็นเขาเปบี่ยนเป็นชุดkitกันเลย
  3.ราคาส่วนต่างของการติดท่อคู่ออกจริง กับ แบบเปลี่ยนพักปลายแล้วติดท่อหลอกอีกข้าง ราคาเป็นยังไง แบบไหนเหมาะสมกว่ากันค่ะ
  4.แนะนำร้านงานเนียน ราคาไม่หงาย ด้วยนะค่ะ (อยู่แถวลาดพร้าว เลียบทางด่วนรามอินทรา เกษตรนวมินทร์) หรือที่ไหนก็ได้ค่ะ อิอิ

แต่ถ้าถามถึงจุดประสงค์หลักของการเปลี่ยนท่อครั้งนี้แล้ว คือ ต้องการเสียงที่แน่น และดังขึ้นมาจากเดิมนิดหน่อย ไม่ได้เน้นแรงเท่าไหร่ค่ะ แต่ก็ไม่ด้อยไปกว่าเดิม (ถ้าได้แรงหน่อยก็ถือว่าโอเคมากขึ้น) ^^"

หรือท่านสมาชิกในคลับคนใดมีแบบไหนแนะนำ ก็บอกได้เลยนะค่ะ

ถามซะเยอะเลย (ก็กลัวทำออกมาแล้วไม่ตอบโจทย์ตัวเองนินา,,) ขอบคุณไว้ ณ ที่นี่นะค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

*** ขอบคุณสำหรับความรู้นะค่ะ
ท่านเพื่อนสมาชิกท่านใดมีความรู้ ข้อคิดเห็นเสนอได้เลยนะค่ะ
เพื่อเป็นแนวทางค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host