"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ผลทดสอบที่ 19.1 km/l

ทดสอบครั้งที่1  10-2-2556  เริ่มเวลา 7.00น
รถผม s/mt รถใช้งานมา4เดือนที่ระยะทาง9,000 km ยังไม่เคยเข้าศูนย์
เส้นทาง กรุงเทพ-เชียงใหม่ เติมE20 บางจาก เต็มถัง (รีเซ็ทมาตรวัดแล้ว)
น้ำหนักบรรทุกรวม 170 kg ลมยางหน้า 32 หลัง 30 เปิดพัดลมเบอร์ 2 อุณหภูมิ ที่ขีดแรก
ขับที่ความเร็วเฉลี่ย 100 km/h เกินบ้างเวลาแซง รอบเครื่องที่ 3,000 rpm
ขับไปจนได้ระยะทางที่ 650 km มาตรวัด ย่าน Rang เหลือ 0 พอดีจอดเติมน้ำมันปั้ม ปตท เลยลำปางก่อนขึ้นขุนตาลเติมE20เต็มถังได้มา 34 ลิตร (นั่นเท่ากับว่า ยังเหลือน้ำมันในถังอีก8ลิตร)  650/34 =19.1 km/l  ใกล้เคียงกับมาตรวัดของรถเหมือนกัน

ครั้งต่อไปจะขับที่ความเร็ว เฉลี่ย120 km/l .....
  ครั้งต่อไปอีก จะใช้ชุดคิท E85.....

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมมีข้อสงสัยครับ ถ้าตัวแปรเหมือนเดิมทุกอย่าง แต่เป็นเกียร์ auto จะประหยัดมากกว่านี้หรือไม่ครับ
ที่ความเร็ว100 km/h เกียร์ CVT รอบเครื่องน้อกว่า 2500 rpm
รอบต่ำกว่า จะประหยัดกว่า ใช่หรือไม่ครับ

ตอบกลับ 3# engineeree

ไม่ต่างกันนะ...ใกล้เคียงตามภาพ

ติดแกสเถอสิ้นเรื่องโลละ50ตังได้มั้งถ้าขับได้แบบคุร

ติกแกสแล้ว คิดเฉลี่ยกิโลละ 1.50 ครับ วิ่ง 100-140 ครับ..

ติดเเก๊สเเล้วกลัว ปัญหา จะตามมาครับ (กลัว)  

คันเก่า ค่ายสามห่วง ติดแก็สครับ ใช้มา7ปี
ประหยัดจริงครับ แต่มีผลกระทบกับเครื่อง

ตอบกลับ 9# engineeree

รอดูผลทดสอบหลังติด E85 kit ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host