"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พี่ๆๆเพื่อนๆๆ CITY ครับ รถเพื่อนผมหาย ขอความกรุณาช่อยหน่อยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/2/2013 14:47 โดย tukatababee

เพื่อนๆทุกท่าน
                เมื่อวานมีเหตุการณ์ที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับใครเลย คือว่าน้องในแผนก Maintenance Body Shop คุณประทีป หรืออิ๊ดที่เพื่อนๆ เรียกกัน
ถูกงัดบ้าน หมู่บ้านสมาร์ทแลน ก่อนถึงสะพานสี่  เหตุการณ์มีดังนี้ครับ

น้องจอดรถไว้ในรั้วบ้าน  และแบ่งกุญแจรถกับแฟนไว้คนละดอก ( เมื่อวานแฟนน้องเค้าไม่ได้เอากุญแจติดตัวไปด้วย ) ออกจากบ้านไปทำงานพร้อมกัน
ตอน 6.30 น.  เวลา 20.00 น.  แฟนน้องเค้ากลับจากทำงาน แปลกใจว่าทำไมรถไม่จอดอยู่ในบ้าน ก็เปิดประตูเข้าไปพบว่าประตูหลังบ้านเปิดอยู่ ลูกบิดโดนงัด
แต่เปิดไม่ได้ ไอ้โจรมันเลยงัดประตูไม้แตก และใช้คีดหูล๊อคประตูเหล็กดัด  ในบ้านมีการรื้อค้น  Note Book , แหวนทองหนึ่งวงหายไปด้วย  เดินไปดูประตูเลื่อนหน้าบ้าน
พบว่าหูประตูเลื่อนก็โดนตัดด้วย
                แฟนน้องเค้าโทรมาบอกอิ๊ดตอน 20.20 น.  แต่อิ๊ดไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์เนื่องจากกำลังซ่อม Robot อยู่กับผมเสียงดัง  มารู้อีกทีตอนสามทุ่มว่าบ้านโดนงัด
ผมจึงขับรถพาอิ๊ดกลับบ้าน ในขณะเดียวกันก็ให้แฟนน้องไปแจ้งความที่ป้อมตำรวจที่ใกล้ที่สุด และกำชับว่าอย่าพึ่งจับอะไรในบ้าน  เมื่อไปถึงบ้านแฟนน้องไปหาตำรวจที่สี่แยกบ่อวิน
ไม่รับแจ้ง เพราะคนละพื้นที่รับผิดชอบ  ผมจึงพาอิ๊ดไปแจ้งที่ป้อมตำรวจตรงสะพานสี่ มีตำรวจอยู่สองนาย แต่สองท่านนั้นบอกว่าจะรีบไปดูเหตุอื่นเดี่ยวมา ให้รอก่อน
ด้วยความร้อนใจจึงไม่รอ จึงขับรถไปแจ้งความที่ สภ. ปลวกแดง เมื่อไปถึงก็ไปหาร้อยเวร  ร้อยเวรบอกคดีรถหายต้องไปแจ้ง ทีมสืบสวนก่อน  จึงไปหาท่านสืบ พบว่าท่านกำลังรีบจะไปกินเบียร์ จึงขอให้ท่านช่วยก่อนแป๊บนึง  ท่านก็ลงบันทึกไว้ให้และโทรบอกสายตรวจให้เข้าไปดูที่บ้าน  หลังจากนั้นก็ไปแจ้งความกับร้อยเวรลงบันทึกประจำวัน แต่ต้องรอคิว คดียาบ้า รถเฉี่ยวชนก่อน  เกือบ ห้าทุ่มครึ่งจึงถึงคิวของอิ๊ด ช่วงที่ร้อยเวรสอบปากคำอยู่นั้นแต่ยังไม่มีการลงบันทึก ก็มีโทรศัพท์เข้ามาที่เครื่องอิ๊ด ผมจึงกดรับ มีเสียงพูดขึ้นมาว่าบอกอิ๊ดด้วยพบแล้วพบรถจอดอยู่ตรงแค้มคนงานแล้ว ด้วยความดีใจ ผม อิ๊ด บอล โอ๊ด จึงรีบขับรถมุ่งไปยังแค้มคนงานหมู่บ้านสมาร์ทแลนด์  โดยไม่ได้ลงบันทึกประจำวัน เมื่อมาถึงก็พบตำรวจสองนาย และเพื่อนๆ ของอิ๊ดยืน สอบถาม สอบสวนคนงานชาวขเมรอยู่  ผมจึงรีบเดินไปถามเพื่อนอิ๊ดว่าไหนรถอิ๊ดละ  คำตอบที่ได้คือ ยังไม่เจอ ที่โทรบอกนะบอกว่า  พบแล้ว พบรถผู้ต้องสงสัยจอดอยู่ที่แค้มคนงาน  อิ๊ดได้ยินแทบจะล้มทั้งยืน  ( ผมสงสารน้องมากและโมโหโคตร ) หลังจากนั้นก็มีตำรวจนอกเครื่องแบบท่านนึงเดินไปตรวจหาหลักฐานที่บ้าน เอาไฟฉายส่องหารอยเท้าทั่วบ้าน ทำอยู่อย่างนั้นเกือบชั่วโมง  ผมจึงชวนอิ๊ดให้กลับไปแจ้งความใหม่อีกรอบที่ปลวกแดง  เมื่อไปถึงโรงพักประมาณตีหนึ่ง เห็นไฟห้องร้อยเวรปิดอยู่ อิ๊ดจึงเดินหาท่านตำรวจพบว่านอนลืมตาอยู่ จึงสอบถามว่ากลับมาแจ้งความครับ  คำตอบที่ได้  ง่วงแล้วพรุ่งนี้ค่อยมาใหม่นะ แล้วอิ๊ดก็เดินคอตกออกมา สุดท้ายความพยายามที่แทบไม่มีความหวังก็ไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย  ที่หนักไปอีกรถประกันชั้น 3 Plus  ได้เงินเคลม 100,000 บาท เหลืองวดผ่อนอีก  34  งวด  งวดละ 9,000 บาท โอ้ต้องผ่อนกุญแจอีกเหรอเนี่ย

ช่วยกันส่งต่อหน่อยนะครับเผื่อว่ามีใครพบเห็นรถเก๋ง Honda City ปี 2011 สีขาว ทะเบียน กล 4120 นครราชสีมา
     แจ้งกลับด้วยครับถ  089 - 9322891

ปล.  ถือเป็นบทเรียนแด่เพื่อนๆด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตำรวจแมนมากๆๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ร่วมด้วยช่วยกันครับ ขอให้เจอรถเร็วๆน่ะครับ

ขอให้เจอรถเร็วนะค่ะ
รักสงบ...แต่ถึงรบไม่ขลาด

ตำรวจนี่ มึงเเดกเงินภาษีของประชาชนเเท้ๆ เลวม๊ากๆครบ  เป็นกำลังใจให้นะครับ เจอรถไวๆนะครับพี่  

เศร้าใจจริงๆ  ประเทศชาติเมื่อรัยจะพัฒนาหล่ะ (ตำรวจไทย)

ขอให้เจอเร็วๆ นะค่ะ

ตอบกลับ 6# onumanue

ขอให้เจอรถเร็วๆนะครับเอาใจช่วยอีกคนครับ

รบกวน ขอรายละเอียดตัวรถด้วยครับ มีจุดสังเกตุตรงใหนหือป่าวครับ ติดสติ้กเกอร์อะไรใหม ตัวรถสีอะไร ถ้ามีรูปมาด้วยจะดีมากๆ เลยครับจะช่วยตามหาให้ด้วยครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ แต่แนะนำไปร้องการทำงานของตำรวจกับเรื่องเล่าเช้านี้ช่อง 3 รับรอง ตร มันเต้นผางครับ ตร ไทยมันต้องมีไฟลนก้นถึงจะขยับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host