"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คำ้ำโช๊คหน้าแบบอยู่บนหัวโช๊ค

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวยดีครับ ของอะไรหรอครับ ราคาเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวยครับ รอข้อมูลด้วยคนครับ

ว่าถึงเรื่องค้ำโช๊ค มันมีความจำเป็นไหมที่ต้องใส่ครับ ผมหาข้อมูลอยู่พอดี

หากคุณเป็นคนขับรถเร็ว ค้ำโช๊คจะช่วยให้การทรงตัวเวลาเข้าโค้งหรือเวลาลงเนินสูง ให้รถทรงตัวดีขึ้น แต่ถ้าคุณขับรถไม่เร็วมันก็ไม่ค่อยมีประโยชน์สักเท่าไร ส่วนคำ้โช๊คที่เห็นในภาพหาซื้อได้ที่อาคารศรีวรจักร กรุงเทพ ชั้นใต้ดินลองเดินสอบถามดูนะครับ

ร้านอยู่ตรงบรรไดเลื่อนทางลง เลี้ยวขวา ร้านอยู่ซ้ายมือ แถวนั้นรึป่าวครับ
ขอราคาด้วยครับ ติดเองหรือหาร้านติดครับ ค่าแรงเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

พึ่งเคยเห็นของ นิวซิตี้ ที่ยึดน็อตตรงนั้นอ่ะ
ปกติยึดด้านข้าง

แต๋ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับผม

ลงบันไดเลื่อนไปเลี้ยวซ้าย 2 ครั้ง เจอร้านเลยครับ ราคาไม่เกิน 2,000 บาท แต่การติดตั้งจะยุ่งยากหน่อยคือตอนแรกผมจะให้ร้านประดับยนต์ติดตั้งให้แต่ช่างเขาติดให้ไม่ได้เพราะมันเป็นการแปลง ผมก็เลยลองติดตั้งเองแต่ว่าต้องเจาะรูแป้นตัวค้ำโชคใหม่ แล้วใช้น๊อตยึดกันตัวถังของรถ(ไม่มีการเจาะหรือดัดแปลงตัวถังของรถนะครับ)แต่เราใช้ยึดกับน๊อตฝากระโปรงและรูกิ๊ปของตัวถัง แน่นหนาดีครับไม่ต้องกลัวตัวถังของรถเสียหาย

มันยึดกัับน๊อตของโช๊คเลยมั้ยอะครับ หรือครอบอยู่บนเบ้าตัวถังรถ

ทำเหมือน cusco แท้เลยครับ อิอิ
ยินดีต้อนรับทุกคนครับ
@ มิตรภาพ. ณ . HCC @
เพื่อนดีๆไม่ได้หากัน...ง่ายๆ...

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host