"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 1# noth1

เพิ่งมาอ่านเเล้วนึกได้ครับ..
หลายวันก่อน..ไปตจว. จอดรถใว้ที่บ้าน..เเบตก็เปลี่ยนมาไม่ถึงปี
กลับมาเปิดประตูรถ จะสตาร์ทได้ยินเสียง เเก๊กๆๆ..ตรงเครื่องเล่น cd. เหมือนอะไรทำงานอยู่ซักอย่าง งงครับ
เเล้วก็นึกได้ว่า..อาการที่บอกว่าดับเครื่องเเล้วพัดลมยังทำงาน..เป็นครับ เเต่ยังไมถอดกุญเเจออกนะ เเค่บิดกุญเเจดับเครื่อง..
ช่วยวิเคราะหน่อยครับ..ใช่สาเหตุนี้ไหม
หรืออาจมีสาเหตุอื่น..เเชร์ทีครับ..ตอนนี้ก็ไม่กล้าจอดใว้ยาวๆหลายวันเสียวเหมือนกัน..
เกจ์วัดที่ติกใว้ก็ช่วยไม่ได้เลย .
เเละเบื่องต้นถ้าจะดูว่า รีเลย์ตัวนี้เสียไหม มีสังเกตุจากตอนที่เราถอดมาดูไหมครับ...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 13# noth1

อีกนิดนึงครับ.. ถ้าไม่เปิดพัดลมใว้ละครับ..จะหมดไหม
เพราะผมจำได้ว่าปิดพัดลม( เเต่ก็ไม่เเน่..อาจลืม)

นอกเรื่องเลยไป อีกนิดนึงคับ..อีกอย่างหนึ่ง..ตอนที่กลับมาเเล้วว่าจะสตาร์ทน่ะครับ...
ที่บอกว่ามีเสียงดังที่เครื่องเล่น cd. ผมเปลี่ยนเป็น 2 din.นะครับ
เคือว่า..จอมันหงายออกมาเหมือนตอนเราจะเปลี่ยนเเผ่น..งงงมากๆๆๆ หงายออกมาค้างใว้ก่อนที่ผมจะเปิดประตูรถเข้ามาอีกนะ..
มันคืออะไรน้อ...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host