"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทำที่เท้าแขนสีตรงรุ่นv

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/2/2013 17:43 โดย shuihong

ที่เท้าแขนก่อนทำสี

ที่เท้าแขนด้านข้างเทียบกับสีคอนโซลกลาง

ที่เท้าแขนด้านบนเทียบกับสีคอนโซลกลาง

ชิ้นงานทั้งหมดที่ต้องทำสีทั้งภายในและภายนอก

หลังจากทำสีชิ้นงานแล้วจะเห็นว่าเป็นสีเดียวกัน

เปลี่ยนหนังที่เท้าแขนให้เป็นสีเดียวกับเบาะที่เรานั่ง

ให้ดูสีเทียบระหว่างคอนโซลกลางกับที่เท้าแขน

ด้านบน

ด้านในที่เก็บของก็ทำสีเหมือนกันและใส่หนังรองพื้น

ด้านบนแบบภาพรวม

ด้านในที่เท้าแขน

เทียบสีระหว่างที่เท้าแขนกับคอนโซลกลางและสีเบาะที่นั่ง

สีที่ใช้ทำเป็นสีที่ทำคอนโซลรถพวกยุโรป เช่น เบนซ์ BMW Lexus อยู่ได้ 10 ปีขึ้น สีที่พ่นจะเข้าไปที่ชิ้นงานแบบฝั่งลึก ติดทนมาก เอามาให้ดู ใส่ในรถแล้วทำให้รถดูหรูมาก พอติดแล้วทำให้ห้องโดยสารไม่โล่งจนเกินไป ใช้เวลาทำประมาณ 3 วัน เพราะต้องเทียบสี และรอสีแห้งประมาณ 1 วัน เปลี่ยนหนังตรงที่เท้าแขน อาจใช้เวลานานหน่อย แต่สำหรับผมคุ้มกับการรอคอยครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สนใจครับของเบอร์ติดต่อสอบถามครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สนใจครับของเบอร์ติดต่อสอบถามครับ

ไม่รู้เพื่อนๆคิดว่าไง ลองดูเอานะครับ ทำสุดฝีมือ 081-9335964

ชอบค่ะ อยากได้ ทำให้หน่อยได้ไหม

ลองโทรมาคุยกันดูครับ

สนใจมากๆครับ

อยากได้ครับ เท่าไร

อยากได้ครับ เท่าไร

สวยงานเนียนดีคับ...แต่ผมเป็นคนชอบดึงเบรคมือบ่อย...ส่วนตัวคิดว่ามันจะไม่ค่อยถนัด

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host