"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณครับ ใช้บางจากตลอด รถไม่ค่อยติดมาก แล้วครูเข้ ...
krusantichai โพสต์เมื่อ 20/9/2013 12:38

ลองเติมเต็มถังแล้ววิ่งนอกเมืองทางยาวๆดูครับ ไปเที่ยวไหนก็ได้ให้ได้ระยะทางสัก 200 กม.
แล้วมาเติมน้ำมันเต็มอีกที ดูว่าเติมไปกี่ลิตร เอาระยะทางตั้งหารด้วยจำนวนลิตร ก็จะได้ กม./ลิตร
ถ้าลองวิ่งทางไกลแล้วยังกินน้ำมันมากอยู่ก็เข้าศูนย์เลยครับ บอกไปตรงๆว่ากินน้ำมันเยอะกว่าปกติ
ส่วน avg จากเกจหน้ารถอย่าเชื่อมากครับเป็นค่าประมาณ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host