"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ครูเติม e20 850 บาท วิ่งได้แค่ 250 km. ถือว่ากินไม๊เนี๋ย...

ครูเติม e20  850 บาท วิ่งได้แค่  250  km. ตกโลละ 3.40  บาท ( วิ่งในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ต่างจังหวัดรถไม่ติดมาก ) ถือว่ากินไม๊เนี๋ย...  ครูงง.....  ครูสัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติด LPG เลยครับ ไม่ต้องรอ ผมวิ่งยังไม่ถึง 3000 โล ติด LPG แล้วครับ เติม 500 บาทวิ่งได้ 400-420 วิ่งในกทม. ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ ใช้บางจากตลอด รถไม่ค่อยติดมาก แล้วครูเข้ ...
krusantichai โพสต์เมื่อ 20/9/2013 12:38

ลองเติมเต็มถังแล้ววิ่งนอกเมืองทางยาวๆดูครับ ไปเที่ยวไหนก็ได้ให้ได้ระยะทางสัก 200 กม.
แล้วมาเติมน้ำมันเต็มอีกที ดูว่าเติมไปกี่ลิตร เอาระยะทางตั้งหารด้วยจำนวนลิตร ก็จะได้ กม./ลิตร
ถ้าลองวิ่งทางไกลแล้วยังกินน้ำมันมากอยู่ก็เข้าศูนย์เลยครับ บอกไปตรงๆว่ากินน้ำมันเยอะกว่าปกติ
ส่วน avg จากเกจหน้ารถอย่าเชื่อมากครับเป็นค่าประมาณ

ขอถามหน่อยน่ะครับ เคยได้ยินมาว่า city เติม E20 ไม่ได้นิครับ แล้วตกลงเติมได้แต่มีผลหรือว่ายังไงอะครับ รบกวนตอบหน่อยน่ะครับ

วิ่งในเมืองบอกยากครับไหนจะรถติดไหนจะไฟแดงติดเครืองรอนาน อยากรู้แน่ๆวิ่งออกต่างจังหวัดแบบรถไม่มากแล้วดูตอนนั้นเอาครับ ของผมเป็นรุ่น NGV อยากไปเที่ยวไหนก็ไปเลยครับ กิโลละบาทอย่างมาก แต่เจอปั้มไหนต้องจอดเติมไว้ก่อนเผื่อข้างหน้าไม่มีไม่อยากวิ่งน้ำมันเติมถูกจนเคยตัวครับ

ขอบคุณครับ ใช้บางจากตลอด รถไม่ค่อยติดมาก แล้วครูเข้าศูนย์แจ้งเขาได้ไม๊ครับ... ต้องบอกเขาว่ายังไงครับ .... ศูนย์ 8 ริ้ว บริการห่วยมาก  ๆ   ครูสัน

ถ้าวิ่งในส่วนที่มีรถมากไฟแดงมากก็ถือว่าปกตินะครับแต่ถ้าวิ่งไกลๆรถโล่งก็ถือว่าผิดปกติ

ขอบคุณครับ ..... ถังนี้ E20  1000 บาท วิ่งได้ 241 โล     เดี๋ย ...
krusantichai โพสต์เมื่อ 19/9/2013 10:56

เติมจากปตท ป่าวคับ ถ้าอยากเติม e20 แนะนำเลยคับให้เติมบางจาก
น้ำมันบางจากสูตรน้ำมันคนละตัวจากปตท. วิ่งนิ่มระยะวิ่งได้มากขึ้นเสียงเครื่องเบาึคันเร่งเบาพอๆๆกับ แก็สโซฮอลล์ 95 ปตทเลยคับ
ของผมเติม700 - 900 จากบางจากยังวิ่งได้ 470 กิโลกว่าด้วยซ้ำแถมของผมแม็ก 17

ขอบคุณครับ ..... ถังนี้ E20  1000 บาท วิ่งได้ 241 โล     เดี๋ยว 100000 มากินแก๊สชัวร์....    ครูสัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/2/2013 10:39 โดย woody_v51

ดีแล้วครับ

ของอาจารย์ ถ้าเติม E20 850 บาท วิ่งได้แค่ 180 กิโลเอง (7 km/L)
เพราะวิ่งแต่ในมหาลัย เดี๋ยวเบรค เดี๋ยวเร่ง ตลอดเวลา ก็ซดมาก

แต่ถ้าวิ่งยาวๆ นิ่งๆ ก็ได้ 18 km/L ครับ

gasohol 91 ได้ระยะทางมากกว่า แต่แพงกว่าลิตรละ 3 บาท
คำนวนแล้ว E20 โลดคร๊าบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host