"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมเติม e20 1000 บาทวิ่งได้550 โลคับ
บำรุง โพสต์เมื่อ 7/2/2013 10:42

ประยหยัดมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/2/2013 10:39 โดย woody_v51

ดีแล้วครับ

ของอาจารย์ ถ้าเติม E20 850 บาท วิ่งได้แค่ 180 กิโลเอง (7 km/L)
เพราะวิ่งแต่ในมหาลัย เดี๋ยวเบรค เดี๋ยวเร่ง ตลอดเวลา ก็ซดมาก

แต่ถ้าวิ่งยาวๆ นิ่งๆ ก็ได้ 18 km/L ครับ

gasohol 91 ได้ระยะทางมากกว่า แต่แพงกว่าลิตรละ 3 บาท
คำนวนแล้ว E20 โลดคร๊าบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ ..... ถังนี้ E20  1000 บาท วิ่งได้ 241 โล     เดี๋ยว 100000 มากินแก๊สชัวร์....    ครูสัน

ขอบคุณครับ ..... ถังนี้ E20  1000 บาท วิ่งได้ 241 โล     เดี๋ย ...
krusantichai โพสต์เมื่อ 19/9/2013 10:56

เติมจากปตท ป่าวคับ ถ้าอยากเติม e20 แนะนำเลยคับให้เติมบางจาก
น้ำมันบางจากสูตรน้ำมันคนละตัวจากปตท. วิ่งนิ่มระยะวิ่งได้มากขึ้นเสียงเครื่องเบาึคันเร่งเบาพอๆๆกับ แก็สโซฮอลล์ 95 ปตทเลยคับ
ของผมเติม700 - 900 จากบางจากยังวิ่งได้ 470 กิโลกว่าด้วยซ้ำแถมของผมแม็ก 17

ถ้าวิ่งในส่วนที่มีรถมากไฟแดงมากก็ถือว่าปกตินะครับแต่ถ้าวิ่งไกลๆรถโล่งก็ถือว่าผิดปกติ

ขอบคุณครับ ใช้บางจากตลอด รถไม่ค่อยติดมาก แล้วครูเข้าศูนย์แจ้งเขาได้ไม๊ครับ... ต้องบอกเขาว่ายังไงครับ .... ศูนย์ 8 ริ้ว บริการห่วยมาก  ๆ   ครูสัน

วิ่งในเมืองบอกยากครับไหนจะรถติดไหนจะไฟแดงติดเครืองรอนาน อยากรู้แน่ๆวิ่งออกต่างจังหวัดแบบรถไม่มากแล้วดูตอนนั้นเอาครับ ของผมเป็นรุ่น NGV อยากไปเที่ยวไหนก็ไปเลยครับ กิโลละบาทอย่างมาก แต่เจอปั้มไหนต้องจอดเติมไว้ก่อนเผื่อข้างหน้าไม่มีไม่อยากวิ่งน้ำมันเติมถูกจนเคยตัวครับ

ขอถามหน่อยน่ะครับ เคยได้ยินมาว่า city เติม E20 ไม่ได้นิครับ แล้วตกลงเติมได้แต่มีผลหรือว่ายังไงอะครับ รบกวนตอบหน่อยน่ะครับ

ขอบคุณครับ ใช้บางจากตลอด รถไม่ค่อยติดมาก แล้วครูเข้ ...
krusantichai โพสต์เมื่อ 20/9/2013 12:38

ลองเติมเต็มถังแล้ววิ่งนอกเมืองทางยาวๆดูครับ ไปเที่ยวไหนก็ได้ให้ได้ระยะทางสัก 200 กม.
แล้วมาเติมน้ำมันเต็มอีกที ดูว่าเติมไปกี่ลิตร เอาระยะทางตั้งหารด้วยจำนวนลิตร ก็จะได้ กม./ลิตร
ถ้าลองวิ่งทางไกลแล้วยังกินน้ำมันมากอยู่ก็เข้าศูนย์เลยครับ บอกไปตรงๆว่ากินน้ำมันเยอะกว่าปกติ
ส่วน avg จากเกจหน้ารถอย่าเชื่อมากครับเป็นค่าประมาณ

ติด LPG เลยครับ ไม่ต้องรอ ผมวิ่งยังไม่ถึง 3000 โล ติด LPG แล้วครับ เติม 500 บาทวิ่งได้ 400-420 วิ่งในกทม. ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host