"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใครจอง ศูนย์ Honda ภาษีเจริญบ้าง ขอเสียงหน่อย

มีใครได้จองศูนย์ภาษีเจริญบ้างครับ
นานไหมกว่าจะได้รับรถ แล้วการบริการเป็นอย่างไงบ้าง
พอดีจองไว้ตั้งแต่เดือนตุลาคม 55
ยังไม่ได้ยินข่าวดีเลย
ผมจองสีน้ำตาลไว้ เซลล์บอกสีนี้ได้รถเร็ว สีที่ได้รถช้าคือสีแดง
แต่ผมเห็นท้องถนนสีแดงเยอะกว่าสีน้ำตาลเยอะเลย
ใครมีประสบการณ์ที่ศูนย์นี้ มาแชร์กันหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมน่าจะได้เห็นโพสตั้งนานและนะ ไม่ได้เข้าดูเป็นหลายเดือน  ผมเจ็บกับศูนย์นี้มากครับ  ยิ่งเซลที่ผมได้เจอแย่ขนาดเป็นฝันร้ายเลยทีเดียว  แนะนำใช้ที่อื่นได้เลยครับ  เจ็บมากจรีิง ปล. ถ้าให้เล่าประสบการณ์มันยาวมากๆครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผม จอง วันที่ 16 ตุลาคม 2555 ในใบจอง รับรถ 3/2556 ครับ เห็นเซลล์บอกว่ารถมาประมาณวันที่ 28 มีนาคมครับ
ไฟแนนท์ผ่านแล้ว แต่ผู้จัดการฝ่ายขายบอกว่า ถ้ารับ 6 เมาาได้รถแน่ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า

เรื่องบริการผมยังไม่รู้นะครับ เพราะยังไม่เคยใช้ ยังไงก็ต้องใช้
แต่ถ้าเรื่องเซลล์ ผมก็โอเคระดับหนึ่งนะครับ  ไม่ได้ดีมากเพราะรถออกค่อนข้างเยอะ
แต่ก็ไม่เลวร้ายขนาดที่ว่าเลยครับ

ตอบกลับ 14# Punnipa

ผมก็ได้แล้วครับ ออกมาเมื่อวันที่ 8 ก.พ. นี้เอง

ตอบกลับ 7# omhman

เราได้รับรถแล้วนะค่ะ รถเข้ามาตั้งแต่ปลายเดือนมกราเลยค่ะ

เห็นด้วยครับศูนย์นี้บริการแย่มากๆผมไปดูรถเมื่อปีที่แล้วเดินเข้าไปในโชว์รูม ดูรถไปสักพักไม่มีเซลล์มาคอยดูแลหรือมาถามว่าต้องการอะไร ทำเหมือนกับผมไม่มีตัวตน ทั้งๆที่ีไม่มีลูกค้าท่านอื่นอยู่เลย ผมเลยยืนมองพวกเขาอยู่ประมาณ 5 นาที ผมตัดสินใจว่ากลับดีกว่า เค้าคงไม่อยากขาย พอผมหันหลังกลับไปที่ประตูทางออก มีเซลล์ผู้ชายคนนึงลุกขึ้นแล้วถามผมว่า พี่มาทำอะไรครับ อืม เป็นคำถามที่ดีมาก มาโชว์รูมรถยนต์ผมคงมาซื้อก๋วยเตี๋ยวกระมังครับน้อง ผมเลยยิ้มให้เขาแล้วเดินออกมา เพื่อนๆจะรู้สึกอย่างไรครับถ้าเจอแบบผม

ศูนย์นี้ขึ้นชื่อนะครับ เรื่องบริการนะครับ ลองหาข้อมูลดู ผมเคยไปสอบถามเค้า ก็ได้รับบริการไม่ค่อยดีเท่าไร
ถ้าอยู่แถวบางแค ลองไปฮอนด้ากัลปพฤษ์ ดูครับ เคยไปสั่งของกับศููนย์ บริการดีครับ ลูกค้าไม่ค่อยมี^^

ตอบกลับ 10# kaiphu

ไม่ทราบว่าเซลล์ชื่ออะไรครับ
แล้วคุณจองไว้เมื่อไหร่ สีอะไรครับ
รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
เกิดเป็นคนเดียวกันจะได้ร้องเรียนด้วยอีกคนครับ

เซลล์โทรมาให้ไปติดต่อ อุส่าห์เตรียมเงินและลางานจะไปออกรถ วันที่ 23 ม.ค. 2556 ปรากฎว่าเซลล์คนใหม่โทร.มาแจ้งว่ารถยนต์คันที่จองไว้ เซลล์คนเดิมนำไปจำหน่ายแล้วและเซลล์ก็ลาออกไป ศูนย์แก้ปัญหาให้โดยจะนำรถยนต์คันใหม่มาให้ถ้าลูกค้าต้องการ ปรากฏว่าเป็นสีขาวไม่ใช่รถยนต์ที่จองไว้ตั้งแต่ตอนแรก และบอกว่าถ้าลูกค้าไม่รีบร้อนต้องรอรถยนต์ลอตใหม่ที่จะออกมาในปลายเดือน กุมภาพันธ์ ซึ่งผู้บริหารของศูนย์ไม่ออกมาพบลูกค้าเลย แต่ให้เซลล์มาคุยไม่รับผิดชอบอะไรเลย เพราะความเสียหายเกิดขึ้นแก่ลูกค้า เห็นเป็นโชว์รูมใหญ่ดูน่าเชื่อถือแต่ที่ไหนได้บริการได้ห่วยแตกที่สุด บอกได้แต่ว่าสามารถช่วยเหลือได้แค่นี้ ทั้งที่ลูกค้าไม่ได้ผิดสัญญาการจองรถ โดยเป็นการบริหารภายในของกิจการเอง อยากบอกเพื่อนสมาชิกที่หลวมตัวจองกับศูนย์นี้ดูดี ๆ นะครับ สำนักงานใหญ่คงไม่รู้หรอกว่าศูนย์บริการเป็นแบบนี้

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host