"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใครจอง ศูนย์ Honda ภาษีเจริญบ้าง ขอเสียงหน่อย

มีใครได้จองศูนย์ภาษีเจริญบ้างครับ
นานไหมกว่าจะได้รับรถ แล้วการบริการเป็นอย่างไงบ้าง
พอดีจองไว้ตั้งแต่เดือนตุลาคม 55
ยังไม่ได้ยินข่าวดีเลย
ผมจองสีน้ำตาลไว้ เซลล์บอกสีนี้ได้รถเร็ว สีที่ได้รถช้าคือสีแดง
แต่ผมเห็นท้องถนนสีแดงเยอะกว่าสีน้ำตาลเยอะเลย
ใครมีประสบการณ์ที่ศูนย์นี้ มาแชร์กันหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ศูนย์นี้ดีครับ บริการดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดีครับ

เราก็จองที่ศูนย์นี้ค่ะสีน้ำตาลนี้แหละตอนนี้ยังเงียบมากกกก

คุณ Punnipa จองเดือนใหนครับ สงสัยเราจะได้พร้อมกัน เพราะรอผสมสีอยู่ (คิดในแง่ดี)
ขอบคุณสำหรับทุกข้อคิดเห็น และแนะนำครับ

เราจองเดือนเตุลาคม 55 เดือนดียวกันเลยค่ะ แล้วในใบจองคุณ omhman ระบุรับรถเดือนไหนค่ะ ของเราเดือนมกราคม แต่สถานะการณ์ตอนนี้ไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย

คุณ Punnipa ทำไม่เขาระบุเร็วจังครับ ของผม เขาบอก มีนาคม เลยครับ
ถ้าได้รับรถแล้วแจ้งด้วยนะครับ ผมจะได้ไปถามเซลล์บ้าง
เออ แต่งเพิ่มเยอะไหมครับ แล้วของแถมเป็นไงบ้าง

เราไม่ได้แต่งอะไรเลยค่ะ ของแถมก็ไม่เยอะค่ะ  
แล้วคุณ omhman ได้ทำสัญญาไปยังค่ะ
ถ้าได้รถแล้วจะบอกนะค่ะ คุณ omhman ได้ของแถวเยอะไหมค่ะ

ตอบกลับ 8# Punnipa

ยังครับ ยังไม่ได้ทำสัญญา แต่จัดไฟแนนท์ไปเรียบยร้อยแล้วครับ
ส่วนของแถมส่วนมากมาตราฐานครับ
ของใช่ในรถทั้งนั้น
แถมฟิล์ม มา แต่ผมเปลี่ยนเป็น 3M เพิ่ม 1000 บาท
ที่เหลือก็พวก ของที่ต้องให้อยู่แล้วอะครับ

เซลล์โทรมาให้ไปติดต่อ อุส่าห์เตรียมเงินและลางานจะไปออกรถ วันที่ 23 ม.ค. 2556 ปรากฎว่าเซลล์คนใหม่โทร.มาแจ้งว่ารถยนต์คันที่จองไว้ เซลล์คนเดิมนำไปจำหน่ายแล้วและเซลล์ก็ลาออกไป ศูนย์แก้ปัญหาให้โดยจะนำรถยนต์คันใหม่มาให้ถ้าลูกค้าต้องการ ปรากฏว่าเป็นสีขาวไม่ใช่รถยนต์ที่จองไว้ตั้งแต่ตอนแรก และบอกว่าถ้าลูกค้าไม่รีบร้อนต้องรอรถยนต์ลอตใหม่ที่จะออกมาในปลายเดือน กุมภาพันธ์ ซึ่งผู้บริหารของศูนย์ไม่ออกมาพบลูกค้าเลย แต่ให้เซลล์มาคุยไม่รับผิดชอบอะไรเลย เพราะความเสียหายเกิดขึ้นแก่ลูกค้า เห็นเป็นโชว์รูมใหญ่ดูน่าเชื่อถือแต่ที่ไหนได้บริการได้ห่วยแตกที่สุด บอกได้แต่ว่าสามารถช่วยเหลือได้แค่นี้ ทั้งที่ลูกค้าไม่ได้ผิดสัญญาการจองรถ โดยเป็นการบริหารภายในของกิจการเอง อยากบอกเพื่อนสมาชิกที่หลวมตัวจองกับศูนย์นี้ดูดี ๆ นะครับ สำนักงานใหญ่คงไม่รู้หรอกว่าศูนย์บริการเป็นแบบนี้

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host