"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/7/2013 16:19 โดย weerachs

นี่คับชื่อร้าน อยู่ถนน ราษฎร์บูรณะ เลยธนาคารกสิกรสาขาใหญ่มาประมาณ 500 เมตรคับ
เบอร์โทร ติดต่อ เผื่่อทุกท่านจะมาใช้ บริการ 089-445-3776 (ช่างเล็ก) , 086-826-4393 (ช่างบอล)
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/7/2013 16:29 โดย weerachs

ครั้งหน้าจะเริ่มแต่งรถบ้างแล้วคับ..หลังจากซ่อมมาเยอะ..อยากให้รถหล่อบ้างแล้วคับ..
จะเริ่มจากการเปลี่ยนแม็กและยางจาก ขอบ 14" เป็น ขอบ 16" ท่านใดพอรู้จักร้านหรือเพื่อนๆที่กำัลังอยากจะขาย
แม็กขอบ 16" ลายเขากวาง ตามรูป ของ City ปี 2012 บ้างมั๊ยคับ..
แน๊ะนำหรือทิ้งเบอร์มือถือไว้ก็ได้น๊ะคับ..เดี๋ยวผมโทรไปหาเจ้าของเขาเอง
ขอบคุณทุกท่านคับผม..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ว่าง ๆ สรุปให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าซ่อมอะไรไปบ้าง ราคาเท่าไร

ตอนนี้หมดไปเท่าไรแล้วครับ

กระทุ้นี้ เป็นแนวทาง สำหรับ ZX เลย

ขอบ 16 ช่วงล่างเดิมใส่แล้วติดไหมครับ

ขอบ 16 ช่วงล่างเดิมใส่แล้วติดไหมครับ
maximum9 โพสต์เมื่อ 11/7/2013 02:35

ผมcity 04
แม๊ก16" กว้าง 7"
ยาง 205/45/16 สบายๆ ครับไม่ติด

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/7/2013 11:43 โดย weerachs

ผมสรุปให้แบบคร่าวๆน๊ะคับ..ผมทำตารางการซ่อมไว้ไ้ประมาณนี้คับกันลืม..
คลิ๊กที่รูปภาพน๊ะคับ..จะขยายขึ้นมาอีกหน่อย..(ใกล้จะต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอีกแล้วคับ..^0^)

ตอนนี้รถคุณ weerachs ใช้ได้ปกติหรือยังคะ รอคำตอบเพราะซื้อรุ่นนี้ให้ลูกสาวใช้อยู่ค่ะ ของคุณ weerachs เป็นรุ่นอะไรคะ

ของผมเป็น City 2003 idsi คับ ใช้งานได้ปกติแล้วคับผม..แน๊ะนำถ้าชอบรุ่นนี้..หาคนที่ดูรถเก่งๆไปน๊ะคับ..หรือจ้างช่างซ่อมรถไปด้วยคับ..เสียค่าจ้างสักหน่อย..ที่สำคัญ..ซื้อรถบ้านน๊ะคับ..ถูกกว่าเต้นท์แน่นอน..
ดูตามลิงค์ด้านล่างน๊ะคับ..แน๊ะนำเครื่อง Vtec น๊ะคับ..
http://www.taladrod.com/w20/Sear ... 408+y1:2003+y2:2003

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/7/2013 10:29 โดย weerachs

ปัญหาใหม่ของรถมาอีกแล้วคับ..แต่มาจากแก๊ส..
วันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมขับรถไปราชบุรี..ได้กลิ่นเหม็นไหม้เข้ามาในรถ..เลยรีบจอดข้างทาง..
เปิดกระโปรงหน้าดูปกติคับไม่มีกลิ่นไหม้..แต่พอเปิดกระโปรงหลัง..เห็นขวันสีขาวลอยออกมา..
จึงรีบดับเครื่องยนต์รถ..ให้กลิ่นเหม็นไหม้หมดไป..แล้วจึงสตาร์เครื่องยนต์อีกครั้ง..
สังเกตุเห็นSwitchแก๊สที่กระพริบอยู่ในรถดับคับ..กดอยู่หลายครั้งก็ไม่ติด
น่าจะมาจากการที่สายไฟช๊อดด้านหลังคับ..ทำให้Switchเปิดปิดแก๊สที่มันกระพริบอยู่ด้านหน้าดับ..
เสาร์นี้วันหยุดว่าจะให้ร้านแก๊สที่ติดตั้ง..เช็คแล้วเปลี่ยนให้ใหม่..เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูน๊ะคับ..
และว่าจะให้เช็คระบบแก๊สด้วยคือตอนใช้แก๊ส..ตอนจอดรถนิ่งๆเหมือนว่ารอบมันตกคับเข็มวัดรอบตกมาต่ำกว่า 500รอบ
แล้วก็ขึ้นปกติสลับไปมาอยู่อย่างนี้ตอนรอบตกเหมือนเครื่องจะดับ..แต่ถ้าวิ่งน้ำมันนิ่งมากเลยคับ..เข็มวัดรอบไม่ตกเหมือนตอนใช้แก็สคับ
(ภาพตัวอย่าง Switch แก๊ส ที่มันดับไปคับ..หน้าตาเป็นแบบนี้คับ)

สู้ๆ ครับ ผมก็ติดแก๊สLpg Versus หัวฉีด
เกือบ2ปีแล้วยัง โอ อยู่น่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host