"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
foemula x วัตต์ละสิบสองบาทครับ  แรงได้กระแทกจายยยยยยย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเคยใช้ overmath om-2000.1 d ขับ formula-x 12" เหล็กหล่อวอยคู่ แม่เหล็ก2ชั้น
เสียงออกมาดีครับ ใช้อยู่เดือนเดียว อัดเต็มๆ ประมาณ5เพลง เพาเวอร์ไหม้เลยครับ เคลมแล้วขายเลย
ตอนนี้ใช้ formula-x 1500d เสียงพอๆกัน แต่ลูกกระแทรกออกดีกว่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
YIN-SAI SOUND Formula-X Full Team
(RMUTT) Rajamangala University of Technology Thanyaburi

วิธิดุว่า...sub  กินวัตน์ไหมดุตรงใหนครับสังเกตจากอะรัย....

พอดีจะลง12" ของคิงคิงวอยคู่.แม่เหล้ก3ชั้น..+overmath OM-2000.1 class d ได้ไหม..

ท่านใดมีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องเสียงรถยนต์ ว่า
- ควรลงอย่างไร
- เลือกอย่างไร
- มีปัญหาเรื่องเสียงรบกวน จากภายนอก จากระบบเครื่องเสียงที่ติดตั้งไป ( วี๊ด )
ฝากคำถามไว้ได้เลยครับ แล้วจะกลับมาตอบให้ครับ

ขอถามนิดนึงนะคับ  sub 10-12 กินไฟต่างกันแยะมะคับ ...
city___zx โพสต์เมื่อ 16/12/2010 10:25

ขึ้นอยู่ที่ วอยส์ และแม่เหล็ก ด้วยครับ สแป็คของซับแต่ละตัวมีบอกกันอยู่แล้ว

ขอถามนิดนึงนะคับ  sub 10-12 กินไฟต่างกันแยะมะคับ

การเลือกเครื่องเสียงลงรถ

เคยลงไปก่อนหน้านี้แล้วครับ ว่าควรเลือกอย่างไร

มาเพิ่มเติมอีกนีดครับ ในเรื่องของงบประมาณ ว่าควรงบประมาณเท่าไหร่จึงจะเป็นงบที่เหมาะสม
งบประมาณที่เหมาะสม ในระบบเต็มชุด อยู่ที่ ประมาณ 30K-50K เป็นงบที่เหมาะสมและได้คุณภาพ ในการฟัง
ไม่ว่าจะเป็นระบบ SQ หรือ SPL
ทั้งสองระบบนี้ มีความแตกต่างในการให้ความสำคัญ ต่างกันตรงที่
SQ ให้ความสำคัญ กับ Output ตัวสุดท้าย ( ลำโพงหน้า ) และ Front เน้นอุปกรณ์ให้น้อยที่สุด แต่เน้นคุณภาพ
SPL จะเน้นในเรื่องของ Sub Woofer และ Power amp ขับ
แต่ทั้งสองระบบนี้ ต้องให้ความสำคัญกับกระแสไฟทั้งคู่ แต่ SPL จะต้องเน้นเป็นพิเศษ ไม่อย่างนั้น จะมีปัญหา กับระบบไฟในรถด้วย

มีคำถามว่า ควรจะลงเครื่องเสียงยังไง เท่าไหร่ดี
คำตอบ ตอบให้แล้วครับ อยู่ที่ 30K-50K ไม่รวมฟร้อน

และการเล่นเครื่องเสียง ควรที่จะค่อย ๆ ลง คุณจะได้ทราบว่า สิ่งที่ได้มาเพิ่มเติม เป็นอย่างไร จะออกมาเป็นภาษาพูดได้ครั

ขอบคุณครับ จำได้ครับ

ร้านนี้ราคากันเอง ...
city zx ที่อยู่เชียงใหม่ จำได้ก่

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host