"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/5/2014 00:59 โดย weerachs

วันนี้วันที่ 3พฤษภาคม2557
ปัญหาใหม่ที่เกิดขึ้น..หลังจากที่ไปถ่ายน้ำมันเครื่องมาเมื่อ วันเสาร์ที่ 26เมษายน 2557 ที่ผ่านมา
เห็นรอยน้ำมันหยดลงพื้นเยอะมากคับ..
วันนี้เลยขับรถไปที่ อู่พรเทพโช๊คอัพ..สาขาสุขสวัสดิ์คับ..
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/5/2014 01:00 โดย weerachs

จากนั้นทาง ช่างของ อู่พรเทพโช๊คอัพ ก็ยกรถขึ้นทันที..แล้วถอดเพลาลงทันที..ตามรูปด้านล่างคับ..
แต่ก่อนที่จะยกรถขึ้น..ผมถามสาเหตุว่าทำไมน้ำมันถึงหยดลงมาได้..
เจ้าของพรเทพบอกว่า..เพลามีการถอดเข้าถอดออก..อาจเป็นสาเหตุซีลเพลาฉีกขาดได้..
ผมก็ไม่เข้าใจ..ได้แต่..อืมๆๆๆ...แต่ก็ยัง งงๆๆ..???
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/5/2014 01:05 โดย weerachs

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/5/2014 01:04 โดย weerachs

นี่คับ..ซีลเพลาที่ขาด..ขาดชัดเจน..และเห็นได้ชัดแบบเต็มตาจิงๆ..
แต่ผมสงสัยว่า..ช่างได้ติดตั้งกลับเข้าไปได้ยังไง..จนทำให้เกิดน้ำมันเครื่องผมหยดลงพื้น..
ทำไมเจ้าของ อู่พรเทพโช๊คอัพ..ไม่บอกกับลูกน้อง..ว่าให้ดูว่าซีลยางขาดหรือป่าว..ถ้าขาดก็ให้บอกลูกค้า..
เพราะซีลมันเป็นส่วนประกอบของเพลาหน้า..ถ้าบอกผมผมก็เข้าใจและก็พร้อมที่จะชำระเงินเพิ่ม..กับซีลยางที่ขาดเสียหาย..
ดูเหมือนว่า..ทางอู่จะเปลี่ยนเพลาให้เสร็จๆไป..ไม่สนใจเรื่องซีลเพลายางขาด..ทั้งๆที่รู้ว่าน้ำมันต้องหยด..งง มาก..
ซีลเพลาที่ขาด..ขาดเพราะลูกน้องของอู่พรเทพเป็นคนดึงออกมาแท้ๆ..ทำให้ซีลขาด..แล้วใส่กลับเข้าไป..โดยไม่บอกผม
ผมว่าช่างที่ใส่ซีลเพลากลับเข้าไปก็ต้องเห็นว่ามันขาด..แต่ไม่กล้าแจ้ง..เพราะกลัวถูกหักค่าแรงหรือป่าว..ที่ทำของลูกค้าเสียหาย..
ผมถือว่าทำงานแย่มากๆ..เพราะผมกลับมาให้แก้ไข..ครั้งนี้..เสียเงินเพิ่มอีก 850บาท..
เพื่อนๆท่านไหน..พอทราบบ้างคับว่า..ซีลเพลาแท้ของ ฮอนด้า..ที่ผมลงรูปให้เห็นว่าราคาเท่าไหร่..ช่วยแจ้งด้วยน๊ะคับ..
เพราะผมไปถามร้านที่ถ่ายน้ำมันเครื่องที่ผมลงไว้ หน้าที่30 เขาบอกว่าถ้ามาเปลี่ยนที่ร้านผม..แค่500บาทรวมค่าแรง..

จากนั้นก็ทำการประกอบใส่เพลา..กับซีลเพลา..พร้อมล้อ..กับเข้าที่เดิม..
และทำการเติมน้ำมันเกียร์ CVTF เพิ่มลงไป..เพราะการถอดเพลาต้องถ่ายน้ำมันเกียร์ออกก่อนคับ..

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/5/2014 01:06 โดย weerachs

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/5/2014 23:57 โดย weerachs

หลังจากออกมาจาก อู่พรเทพโช๊คอัพแล้ว..ผมก็ขับรถมาที่..ถนนเส้นพระราม2 ซอย28
มาที่ร้าน ศรีสุกยางยนต์คับ..มาทำการเปลี่ยนยาง..คับผม..

นี่คับ..Maxxis 185/55/16 MS800 4เส้นราคา 8,000บาทคับ
ยางใหม่คับ..เดือน 1714 คือสัปดาห์ที่ 1ของเดือนพฤษภาคม เดือนนี้เลยคับ..ได้ยางใหม่จิงๆคับ..

เริ่มทำการเอายางเก่าออกก่อนคับ..ยางเก่าคือ ยาง Goodyear excellence 185/55/16 ปี2012 คับ

ทำการใส่ยางใหม่ต่อไปคับ..

เริ่มทำการ..ถ่วงล้อ..

ผลออกมาตอนแรก..เพี้ยนเล็กน้อย..เลยทำการใส่ตะกั่วซ่ะหน่อย..จากนั้นได้ค่าที่ OK คับ..

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host