"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/9/2013 03:36 โดย tsrnty

Idsi เอาเเรงขนาดไหนครับ สเตปไหนครับ
ถ้าทำเเบบ na ซึ่งผมทำจนเลิก บอกได้คำเดียวว่า
ทำแทบตายได้แค่จิกตูด vtec เดิม ๆ รถผมเกียร์ mt นะ
อีกทางง่ายสุด set bo อันนี้เห็นน้ำเห็นเนื้อ40000 - 70000
แล้วแต่กล่องที่ใช่ แนะ f con ราคาไม่ตกเลิกเล่นขายได้ทันทึ
   อีกวิธีเลยถ้าอยากเล่น แบบ na ราคาน่าคบก็เครื่อง d 15 b v tec
ไม่ต้องกลัวที่เครื่องมันเก่าเพราะอะไหล่ล้นโลกของเล่นเยอะราคาไม่เเพง
         ถ้าเอาเเค่ขับดีขับสนุกแน่นำเล่น ช่วงล่างเเน่นๆ เดินท่อเอาเเบบมีเสียงหน่อย
มีงบก็กรองเปลือย อย่าจูนกล่องเเพงๆ เลย ม้าขึ้นไม่เกิน 5 ตัวเปลือง เอาเงินมาทำหล่อดีกว่า
ถ้าแค่กลอง 30000 ผมว่า กัดฟัน บวกอีก 30000 เป็น 60000 ได้เครื่อง d 15 และ อย่าว่า
แต่แรงกว่าจูนกล่องเลย  l15 a7 ทำเต็มมีหนาว
           ความคิดเห็นส่วนตัวนะผมมองเรื่องความคุ้มค่าเป็นหลัก
ถ้าใครว่าเครื่องเดิมๆ ขับไม่มันส์สิ่งที่ผมตอบคำแรกคือรถช่วงล่างสุดหรือยัง ถ้าสุดแล้ว
ก็ไปว่ากันเรื่องอื่น
         ทิ้งท้าย ถ้ามีงบจริงจะเล่น เครื่องตรงรุ่น แบบ na แนะนำวางเครื่อง vtec เกียร์ mt แรงกว่า
เอา idsi ทำ na หมดเยอะแถมเครื่องตัวนี้ผมเจ็บมาเยอะผ่านมาเยอะ ร้านไหนทำเครื่อง idsi วิ่งถึง 200
บอกนะจะไปทำ แต่ของบแบบไม่บ้าบอนะ ครัชแหม่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยิ่งทำท่อทั้งเส้น โดยที่ไม่จูนน้ำมัน ต้นยิ่งหายนะ   ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 17/9/2013 00:18

พี่ครับ l15a7 fcon กล่องทอง หัว k 20 จูน e 85 130ม้าที่ล้อ
รถเพื่อนผม l 15 a 3 turbo boot 0.4  160 ม้า
วีออสรุ่นน้อง จัดหนัก เเรงสุดใน 1.5 auto ในประเทศในปัจจุบัน 160 ม้า แบบ na นะ
D 15 b vtec เดิมๆ รอมกล่องยังไม่ถึง 140 ม้าเลย
แถมๆ k 20 a 2 วางใน ek วางเสร็จขึ้นไดโน่ ได้ 170 ม้าเอง
พี่เครื่อง idsi ทำกล่อง กรอง ท่อ 145 ม้า ทำที่ไหนพี่ ไม่กวนนะจะไปทำจริงๆ เพราะทุกวันนี้
ใช้สเตปนี้อยู่ บวกคว้านล้ินด้วย ขัดพอทไอดีไอเสียด้วย อยู่ยังแซงบริโอ้เดิมๆ เเบบฝืดๆ  
    ม้าเดิมๆ 88 ม้าลงพื้นผมว่าไม่เกิน 60 ม้า แต่ปั่นไดโน่ ได้ 145  เอาคิดง่าย ๆ 145-88 = 57 ม้าที่เพิ่มขึ้น
คิดเป็น เปอร์เซ็นม้าที่เพิ่มขึ้นเกือบ 100 % k20a จูนกล่องม้าคิดเป็น % ยังไม่เพิ่มเท่านี้เลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอมาแชร์ประสบการณ์ด้วยความเป็นมิตรแล้วกันครับ  {:4_41 ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 25/9/2013 12:35

L 15 a 3 ไส้เดิมคันไหนครับม 200 ม้าครับ
L 15 a 7 นะครันบูส 0.9 นะครับมี 200 ม้า
L 15 a 3 ทำไส้ ลูก ก้าน ฝาเดิมอะนะ บูส 1.2 บาร์ นั้นมี 250  ม้าอันนี้เคยเห็น
ยืนยันนั่งยันตีลังกายัน ว่า k 20 A เดิม ขึ้นไดโน่ไม่เกิน 170-180 ม้า ที่บอก 220 ม้า
ไม่ใช่ม้าที่ลงพื้นมันคือม้าฟลายวิว เอาตรงๆ นะผมเล่นจิมคาน่าอยู่ ไปสนามเเข่งรถก็บ่อย
ไม่เคยเห็นเลยนะ ที่ city เอามาทำรถเเข่ง ยกเว้นโฉมปัจจุบัน ผมไปทุกงาน มี ผมเป็น zx
วิ่งคันเดียวตลอด นอกนั้น ก็เเจ็ส แจ็ส gd ยังเห็นน้อย เป็นแจ็ส ge ยาริส วีออสซะส่วนมากกกก
       L 15 a 3 เดิมๆ ต่อให้ครัช os ขึ้นไดโน่ก็ไมีถึง 100 ม้า ตอบต่อ f con กับ e 85 สวนทางกัน ( ตรงไหน )
รถซิ่งเกือบค่อนประเทศเค้าทวินหากันนะครับ เพราะ e 85 มีค่าออกเทน 105 เทียบเท่าlpg นะเเค่ทำให้เครื่องโทรม
น้อยกว่า lpg มาก แต่ข้อเสียคือมวลน้ำมันบาง ต้องเพิ่มหัวฉีดและปั๊มติก เเรงดันสูง เพราะฉะนั้นถ้าพี่เล่นเซอร์กิต
พี่ลองถามใครดูก็ได้ว่าเค้า เติม e 85 กันมั้ยพันธงกันเลยว่าทุกคัน อย่างงาน evo ที่สนามพีระ e 85 ล้วนทุกคัน
      1 nz ของวีออสอย่าเปรียบเทียบ เลยเพราะเค้าได้เปรียบตั้งเเต่เป็นแคมคู่และ บิดองศาแคมนิดเดียว
โดยไม่ต้องทำอะไรม้าก็ได้มาโดยไม่ต้องทำอะไร
        K 20 a ผมรู้น้อยครับ มันเป็นเครื่อง ที่อย่ใน civic ep3 fd2 อินเทก้า dc 5 ม้าเดิมๆที่เคมมา 220 ตัว
พิเศษอยู่ใน fd 2 mugen rr มี 230 นั่นคือม้าที่ฟลายวิว ไม่ใช่ม้าลงพื้น ย้ำ ไม่ใช่ม้าลงพืน ม้าที่ฟลายวิวคือวัดม้า
โดยไม่ผ่านล้อและเกียร์มันเป็นกลยุทธทางการตลาดของค่ายรถ ฝัง ยุ่น ม้าที่เคมมาของรถทุกคันถ้าวัดม้า
ลงพื้นไม่มีทางถึงที่เคมในโบชัวหลอกนะ
        ทิ้งท้าย l 15 a 3 เทียบกับ l 15 a 7 บอกได้คำเดียวว่าหนังคนละม้วน ทั้งเรื่องความเเรงและความทน
ผมเห็นใน เเจ๊สคลับมีคนขาย gd มาเล่ย ge เทียบ คนรักเเจ็ส gd ที่ชอบความแรง ไม่หันไปคบ หอยก็วางเครื่องกัน
หมด

city03  140 ม้า  นี่มันน่าแปลกตรงไหนเนี้ย
ไปดูที่คลอง5  ขนา ...
redspiral โพสต์เมื่อ 25/9/2013 14:11

มันไม่แปลกหลอกครับ พื้นฐานขอวเครื่อง 03 กับกับบริโอมันต่างกัน
ยริโอพื้นฐานมันคือ l 15 a 7 ต่างกันที่ท่อนล่าง 20-30 ม้าต้องถามก่อนว่าทำอะไรมั่งครับ
20-30 นั่นจัดเต็มนะ ครับ ม้าของ na เพิ่ม  20- 30 ม้า ต้องทำฝา ทำลูกก้านนะครับ
ไม่ใช่ใส่กล่องเเล้วเเรงเลย. ผมยกตัวอย่างง่ายๆ พี่เคยเล่นมอไซร์มั้ย พี่สามารถจูนคาบูให้
รถเเรงเเบบผิดหูผิดตาไดัมั้ย คำตอบคือไม่ไดั แล้วนำมาเทียบกับกลองซิ่งยังไง ตอบคือ
กล่องเดิมเราเป็น obd 2 ไงครับ มาจูนลงในกลองเดิมเหมือนพวก เครื่อง obd 1 ไม่ไดั
ยกตัวอย่างเครื่อง obd 1  b16 a b18c  พวกนี้ส่วนใหญ่เค้ารอมกลองเอาครับประหยัดงบ
จูนกลอง เพิ่มพัวฉีด เพิ่มปั๊ม มันจะเเรงกว่าเดิม 20-30ม้าตรงไหน ในเมื่ออากาศเข้าเท่าเดิม
ต่อให้เปลี่ยน ลิ้น กรองเปลือย ก็เถอ เพราะระบบ na ตัวลูกสูบเป็นตัวดูดอาการเข้าเสื้อสูบ
แต่ลิ้น กรองเปลือย ทำแค่เพียงให้อากาศไหลเจ้าเสื้อสูบได้ดีขึ้น หรือทำให้ไม่เกิดอาการอั่นแค่นั้น
ผม งง มากว่าทำไมคนสมัยนี้ถึวีิดวีาจูนกล่องแล้ว รถจะมีม้าเพิ่ม ขึ้น เป็น 10 ม้า

อยากตดตอนนี้  fcon s ก็ตดได้และ v tuner ทำอยู่

55555  แชร์กันขำๆครับ  อย่าเครียด    พิมพ์เยอะๆไปเดี๋ยวก ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 25/9/2013 14:36

ผมแคร์อยากจะแชร์ครับพี่ืหาได้ไม่พอใจแต่อย่างใด

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host