"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ซีลฝาซีลเครื่องเสื่อมแล้วครับลวกเพี่ย   เตรียมเสียตังได้เลย   
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  l2ayhachi

พอจะมีข้อมูลเรื่งสาเหตุ...ราคา
เเนะ ...
snowwhit โพสต์เมื่อ 18/12/2013 20:17

เปลี่ยนยกชุดซีลหน้า-ท้ายเครื่อง พันต้นๆครับ
แถวพี่กริชผมไม่รู้แหล่งเลย   แต่ปากซอยบ้านผมมันมีร้านขายส่งอะไหล่เหมือนวรจักร
เลยได้ราคาถูกๆ   เอาไปให้อู่ทั่วไปเปลี่ยนให้ครับ   ค่าแรง 500
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ร้าน วีเอสเค หรือ แถวนั้นจะเรียกกัน ร้าน ว.   ครับ
อยู่เลยโลตัสมีน มาหน่อย มุ่งหน้าแยกมีน อยู่ซ้ายมือครับ   สังเกตุง่ายๆจะเป็นร้านอะไหล่ใหญ่ๆที่รถจอดเยอะๆครับ

อีกที่ก็ ร้านทวีป  อยู่ปากซอยสวนสยาม ฝั่งเสรีไทยครับ  
หน้าร้านจะหลอกตาเหมือนเป็นร้านเล็กๆ   แต่หลังร้านเป็นโกดังใหญ่มากครับ

ทั้ง 2 ร้านนี้จะเห็นช่างจากศูนย์บริการมาซื้ออะไหล่บ่อยๆครับ
(ทำไมช่างใน 0 ถึงต้องมาซื้อ  หลายคนอาจสงสัย   ละไว้ในฐานที่เข้าใจแล้วกันนะครับ ใครเข้า 0 บ่อย ก็เช็คอะไหล่ดีๆ)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host