"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ล้อ 17 พวงมาลัยสั่น

ขอคำแนะนำหน่อยครับเปลี่ยนล้อ 17 แล้วขับที่ความเร็ว 120 จะมีอาการพวงมาลัยสั่นตั้ง0แล้วใส่ปอกแบบไม่มีบ่าแล้วก้อยังไม่หายครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ช่างตั้ง0 บอกว่าเป็นที่ปอกครับตั้งไงก้อไม่หายหรอกไปมา2ที่และ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใส่สเปเซอร์เสริมให้ล้อยื่นออกมาแบบไม่มีบ่าใช่ครับไม่งั้นล้อติดเบรคแล้วก็ใส่ปอกอีกชิ้นนึง แนะนำร้านหรออู่แถวบางนา ศรีนคริน บางพลี หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 9# thaibanna [

ครับผมใส่  Hub Ring แล้วแต่ว่าต้องรอง Spacer เพื่อให้ล้อมันไม่ติดกับเบรกอีกชิ้นนึงด้วยครับมันเลยเป็นสองชิ้น

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/1/2014 20:04 โดย wanich

ขอบคุนเพื่อสมาชิกทุกทั่นนะครับ
เป็นล้อ 17 4 รู 100  ต้องใส่สเปเซอร์ เพราะก้านแม็คมันติดคับเป็นล้อ Lenso

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host