Board logo

ชื่อกระทู้: แนะนำหน่อยคับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: kongtanong    เวลา: 10/2/2012 14:00     ชื่อกระทู้: แนะนำหน่อยคับ

แนะนำร้านขัดเครือบสีรถหน่อย
เพื่อนๆมีวิธีดูแลสีรถยังไง
ผู้โพสต์: JUNIOR_ZX    เวลา: 14/2/2012 13:15

ร้าน ABG มีน้ำยาหลายเคลือบหลายแบบมากครับ มีโปรโมชั่นด้วย ลองไปติดต่ิอดูครับ ที่ร้านเค้าจะให้เครื่องเคลือบไฟฟ้า ทำให้เวลาเคลือบสีจะติดทนและเงามากๆ .. ส่วนถ้าจะมาใช้บริการร้านนี้ต้องไปแต่เช้าๆ เพราะลูกค้าเค้าเยอะ ผมอาศัยว่าเดือนนึงไปครั้งนึง นอกนั้นก็เอาน้ำยาที่ซื้อกับเค้าไปล้างร้านอื่นที่ล้างสะอาดๆ แล้วก็เคลือบครับ
ผู้โพสต์: citykorat    เวลา: 15/2/2012 12:56

ร้านABGอีกหนึ่งเสียง พยายามไปวันธรรมดาตั้งแต่ร้านเปิด  08.00น.
เคยไปเคลือบสี  พ่นกันสนิม เสร็จประมาณเที่ยงกว่าๆ
รอนานแต่งานโอเคสุดกว่าร้านอื่นนะ
ผู้โพสต์: JUNIOR_ZX    เวลา: 15/2/2012 16:00

เสริมอีกนิดครับ เท่าที่ล้างร้านอื่นๆ มา มี ABG ที่ไม่ทำรอยรถเพิ่มเรย นอกนั้น เดี๋ยวมีขูดถึงเนื้อสีบ้าง สเกิตหน้าขูดบ้าง T_T ลองๆ ไปใช้บริการดูนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2