Board logo

ชื่อกระทู้: จอดรถ ใกล้ที่ก่อสร้าง ระวังโดนน้ำปูนกระเด็นใส่รถนะคับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: Modernshaed    เวลา: 31/8/2011 13:21     ชื่อกระทู้: จอดรถ ใกล้ที่ก่อสร้าง ระวังโดนน้ำปูนกระเด็นใส่รถนะคับ

โดนมาแล้วแล้ว น้ำปูนกระเด็นใส่ ตอนแรกก้ไม่ทันสังเกตุ นึกว่าแป้ง ฝุ่น  
โนปุ๊บรีบเอารถไปให้คาร์แคร์ล้าง ลงดินน้ำมันเลยนะคับ ทิ้งไว้นาน น้ำปูน มันจะลงที่ชั้นเคลือบผิวสีรถเลยนะครับ
ไว้เดี่ยวเอารูปมาลงให้ดูกันครับ โดนมาแว้วๆๆๆ เซ็งเรย
ผู้โพสต์: Modernshaed    เวลา: 31/8/2011 13:30

[เเจอรูปแล้วคับ เชิญ ชม เสียเงินค่าล้างไป 160 พร้อมลงดินน้ำมัน รอบแรกไม่ออกนะคับ  ต้องไปรอบที่สอง ล้างพร้อมลงดินน้ำมัน ขัดขี้ไคล ออกหมดค่อยยังชั่ว
รอบสอง 360 รวมเป็น  520 .-  แต่ดีว่าเจ้าของโครงการคอนโดออกมาจ่ายค่าเสียหายให้ครับ   จอดรถกธระวังนะครับโดยเฉพาะใกล้คอนโดที่สร้างสูงๆ[attach]23264[/attach][attach]23265[/attach][attach]23266[/attach]
ผู้โพสต์: Modernshaed    เวลา: 31/8/2011 13:31

ล้าง เช็ดเองก้ได้นพครับแต่อาจเป็นรอยขนแมว ขึ้นแน่นอน คับ
ผู้โพสต์: boatsk    เวลา: 9/10/2011 01:18

ผมก็ เพิ่งโดนมาคับ  ไม่รู้โดนหินด้วยหรือป่าว เป็นรู เหมือนกระสูนยิงเลยคับ ประมานเหรียณ50สต. ข้างๆมี ปูนติดนิสๆ

จำได้ว่า ขับ ผ่าน เขตก่อสร้าง แล้วได้ยิน เสียง ปัง ก็นึกว่้า หินเข้าล้อก็ไม่ได้สนใจ พอกลับมาบ้าน ไปดู โอ้วแม่เ้จ้า เป็นรูเลย T^T

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2