Board logo

ชื่อกระทู้: @ อู่ S.U.C. Honnda ออเงิน สายไหม ซ่อมฮอนด้า city ทุกรุ่น ราคาสมาชิกคลับ @ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: suc    เวลา: 12/7/2011 09:25     ชื่อกระทู้: @ อู่ S.U.C. Honnda ออเงิน สายไหม ซ่อมฮอนด้า city ทุกรุ่น ราคาสมาชิกคลับ @

อู่ S.U.C. Honnda ออเงิน ซ่อมฮอนด้าทุกรุ่น

วิเคราะห์ปัญหาได้ตรงจุด เรามีความชำนาญเรื่องรถ Honda  โดยทีมงาน  Honda  ที่มีประสบการณ์มากกว่า 10 ปี  หากท่านผ่านมาทางออเงินลองแวะใช้บริการอู่ ฮอนด้าของเราดูนะครับบริการเป็นกัน
เอง ราคาย่อมเยาร์ เราใช้อะไหล่แท้ทุกชิ้น พร้อมรับประกันงานซ่อมถึง 1 ปี หรือ 20,000. กิโลเมตร

บริการ

- ตรวจเช็คตามระยะทุกรุ่น
     - ระบบแอร์- ระบบไฟฟ้า
     - ระบบเบรค ช่วงล่าง
     - ซ่อมเกียร์ Auto  ของ  Honda  ทุกรุ่น
     - รับติดตั้งแก๊ส LPG  ทั้งระบบหัวฉีด และ ธรรมดา
     - รับซื้อรถ Honda ทุกรุ่น  ให้ราคาสูงกว่าเต็นท์
     - รับฝากขายรถ

ยินดีรับบัตรเครดิต

อู่ S.U.C. Honda  ออเงิน

โทร. 087-1079559  02-9660420   คุณพรชัยยินดีให้บริการครับ

ผู้โพสต์: navamin    เวลา: 6/12/2011 15:19

ผมไปมาแล้วครับวันนี้ 06-12-2554 พี่เค้าบริการดีมากครับวิเคราะปัญหาตรงเป๊ะ รถผม O2 sensor เสียพี่เค้าก็แก้ไขให้พอขับได้ไปก่อนรอเปลี่ยนอะไหล่อยู่ครับ
ผู้โพสต์: charmook373    เวลา: 10/1/2012 11:31

ไ่ม่ทราบว่า ได้ราคาอะไหล่ O2 Sensor มาเท่าไหร่หรอครับ.....รถผมก็ เสียเหมือนกันครับ
ผู้โพสต์: CITY_SPORT    เวลา: 29/1/2012 08:34

เปลี่ยนหัวฉีดน้ำมัน หัวละเท่าไหร่ครับ
ผู้โพสต์: navamin    เวลา: 6/2/2012 20:19

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/2/2012 20:49 โดย navamin

@ K' charmook373
     O2 Sensor ราคา 6700 ไปเปลี่ยนมาแล้วคับ วิ่งเกือบปกติแล้วนี่รอตังค์จะไปเปลียนอีกตัวคับ เช็คโค้ดแล้วมันเสีย2ตัว เรืื่องราคาน่าจะถูกกว่า 0 นะ เคยถามที่ 0 เค้าบอกว่าประมาณ 7200 ท่านลองไปเช็คราคาที่ 0 ก่อนก็ได้คับ แล้วรุ่นนี้ใช้ของเทียบไม่ได้ด้วยคับ ที่อู่อะไหล่แท้แน่นอนคับ ผมเช็ค Part No. แล้วตรงคับ
ผู้โพสต์: navamin    เวลา: 6/2/2012 20:28

@ K' CITY_SPORT ลองโทรเข้าที่อู่เลยครับ พี่เค้ารับฟังทุกปัญหาครับ
ผู้โพสต์: aek_vtec    เวลา: 27/2/2012 20:46

ที่ร้านรับเปลี่ยนเกียร์ออโต้เป็นธรรมดาป่าวคับ
ผู้โพสต์: navamin    เวลา: 19/4/2012 06:52

@ k'aek_vtec
น่าจะรับวางนะครับ เพราะเห็นที่อู่รับวางเครื่องแล้วก็ซ่อมเกียร์ด้วย
ผู้โพสต์: patompong1    เวลา: 9/5/2012 08:15

เมื่อวานไปมาครับ รถมีอากการสำลักเร่งไม่ค่อยขึ้นและมีอาการกระตุ๊ก ผลออกมาอาการกระตุ๊กและสำลักหายไปเลย
เค้าแก้ปัญหาได้ตรงจุดดีครับ ผมอยู่พระรามสอง ยังต้องไปที่นั้นเลยของเค้าดีจริงครับ ราคาก็โอเคครับไม่แพงจนเกินไป
ผู้โพสต์: pongsakorn_sea    เวลา: 7/6/2012 23:33

สอบถามเรื่องคอยล์จุดระเบิดรั่วครับ... ถ้าเปลี่ยน สามารถเปลี่ยนตัวเดียวได้หรือป่าวครับ.. แล้วราคาเท่าไร่ครับ..
พอดีว่า เมื่ออาทิตย์ก่อน เอารถไปเช็คระยะแก้ส 4หมื่นโล แล้วร้านเค้าเช็คเจอว่า ไฟคอยล์จุดระเบิดรั่ว 1จุด แต่เค้าแนะวำว่าต้องเปลี่ยนพร้อมกันทั้ง 4จุด..ครับ

ผู้โพสต์: mseraph    เวลา: 5/7/2012 15:14

สอบถามครับ ลูกปืนล้อ 4 ล้อใช้งบประมาณเท่าไรครับแล้วใช้เวลาเปลี่ยนนานหรือเปล่าครับ
ผู้โพสต์: navamin    เวลา: 25/7/2012 11:42

@ K ' pongsakorn_sea
เปลี่ยนตัวเดียวก็ได้ครับ เพีบงแต่ว่าถ้าเปลี่ยนตัวเดียวตัวอื่นๆก็จะเสียตามมาจนครบทุกตัว
ถ้ามีทุนก็แนะนำเปลี่ยนทีละแถวครับ หน้า4 หลัง4(เครื่อง idsi)ถ้า Vtec ก็สบายหน่อยมีแค่4หัวครับ
ผู้โพสต์: GailyGirl    เวลา: 31/7/2012 10:34

สอบถามราคาคอยล์จุดระเบิดค่ะ  พอดีว่า เพิ่งไปเช็คมาแล้วเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยน 4 ตัวค่ะ
แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน เพราะไม่มีของ  ไม่ทราบว่าที่ร้านราคาเท่าไหร่ค่ะ
รถ Honda city ZX ปี 08
ติดแก๊สของ Energy reform (ตัว ราคาสามหมื่นกว่าค่ะ)
ขอบคุณค่ะ
ผู้โพสต์: FG2    เวลา: 20/8/2012 08:58

มีสายน้ำมันที่ติกกับปั๊มติ๊กไหมคับ Honda zx คับ พอดีสายผมแตกคับ
ผู้โพสต์: อุบาย    เวลา: 4/9/2012 23:09

อู่ S.U.C. Honnda ออเงิน ซ่อมฮอนด้าทุกรุ่น
อู่นี้อยู่แถวไหนครับ พอดีผมจะลองไปครับ
ผู้โพสต์: wanich    เวลา: 4/9/2012 23:18

ขอราคาอะไหล่ city04 พร้อมค่าแรงเปลี่ยนปีกนกใหญ่หน้าL+R แล้วก้อยางเบ้าโช๊คด้วยครับ
ผู้โพสต์: 9kit    เวลา: 12/9/2012 17:38

สอบถามครับถ้า ครบ แสนโล แล้วต้องเปลี่ยน หรือเช็ค อะไรบ้างครับ ต้องมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
ผู้โพสต์: หวัง    เวลา: 4/10/2012 17:13

อยู่แถวไหนครับ
ผู้โพสต์: navamin    เวลา: 23/12/2012 20:46

สายไหมครับขึ้นทางด่งนมุ่งหน้ารามอินทรา-กาณจนาภิเษกฝั่งตะวันออกใช้ทางลงุถนนสุขาภิบาล5เจอแยกไฟแดงเลี้ยวซ้ายขับตรงไปผ่านตลาดจะเจอ3แยกไฟแดงขัขตรงไปนิดเดียวอู่จะอยู่ขวามือของเรา
ผู้โพสต์: GigoLO    เวลา: 13/3/2013 10:59

เคยไปมาครั้ง1 ถ่ายน้ำมันเครื่อง บอกของhondaหมด
เลยเอาน้ำมันเครื่องเอลล์ มาใส่ให้ค่าไม่ค่อยแพง พันกว่าบาท.
!!!แต่ บอกรถbootปีกนกแตก ยางเบ้าโช๊คเสื่อมสถาพ ผมก็ถามราคา
แกก็บอกมาจำได้ว่าของไม่แพงมาก !!!แต่ค่าแรงหลักพัน แพงมาก
แถมบอกผมว่าbootปีกนกถ้าไม่เปลี่ยนล้อหลุดได้เลยน่ะ!!!
ผมก็เลยลองหาอู่ที่อื่น ปรากฎว่าได้เจออู่ที่ดีมาก เปลี่ยนให้หมด
เอาของให้ดูด้วยว่าแท้จากศูนย์เลยยางเบ้าโช๊คน่ะ
แต่bootปีกนกช่างที่นี้บอกที่ศูนย์ไม่แยกขายเลย(ศูนย์ขายทั้งปีกไม่แยกขายboot)หาของเกรดดีๆมาให้
เปลี่ยนหมดรวมค่าแรงถูกมาก ค่าแรงไม่ถึง500บ.
ช่างเห็นไฟรี่ผมขาด ก็เปลี่ยนให้ฟรีเลย ใส่น้ำกลั้นแบตเตอรี่ให้ด้วย
แล้วบอกความกระจ่างผมว่าbootปีกคนแตกจริง
!!!แต่มันไม่ได้ทำให้ล้อหลุด มันอยู่ในเบ้าของมันนั้นแระ
เป็นอู่เล็กๆลุงแกทำคนเดียว อัศธยาศัยก็ดีถามได้หมด
ล่าสุดผมไปถ่ายน้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกียร์กับแก แกบอกให้ไปซื้อน้ำมันเกียร์Cvtมา
ผมก็จัดมาแกถ่ายน้ำมันเครื่องของPtt ให้+ค่าแรง!!!!800บ.เท่านั้น
กรองน้ำมันเครื่องก็เปลี่ยนให้ แถมถ่ายน้ำมันเกียร์ให้ฟรีอีกต่างหาก
ผมชอบแกมากคุยกับแกตลอดเลยเห็นวิธีการทำงานของแก
ผมบอกได้คำเดียวว่าผมเจออู่ที่!!!สวดยอดไปเลยลูกเฟี้ย!!!!
ผู้โพสต์: GigoLO    เวลา: 13/3/2013 11:22

ลืมบอกไปอู่ของลุงชื่อ "รุ่งเรืองมอเตอร์" อยู่ตรงข้ามLotus วัชระพล
เป็นอู่เล๊กๆ คูหาเดียว แต่คุณภาพคับแก้ว
ผมไม่เข้าอู่หรือศูนย์ไหนอีกเลยนอกจากอู่ลุงคนนี้

ปล.เคยไปศูนย์honda เกษรนวมิน
บอกรถผมเบรกรั่ว เบรกฉีกขาด ไอ้นู้นไอ้นี้เสีย เยอะแยะไปหมด
บอกรีบมาซ่อมนะ เด๋วเบรกLockจะยุ่งเลย ไอ้ผมก็กลัวดิ
เอาไปให้ลุงแกดูแกบอกไม่เห็นรั่วไม่เห็นฉีกไม่เห็นขาด ยังดีอยู่เลย
ผู้โพสต์: GigoLO    เวลา: 13/3/2013 12:45

ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจราณญาณในการรับข้อมูล
ผู้โพสต์: Ma_yuie    เวลา: 24/3/2013 20:33

สอบถามราคาติดแก็สค่ะ ขอราคาทุกรุ่นที่รับติดนะค่ะ^.^
ผู้โพสต์: nonphak    เวลา: 13/6/2013 15:53

ไปใช้บริการมาแล้วเช่นกัน สุดยอดมากค่ะ  ถ้าในสยามประเทศมีศูนย์บริการ และพนักงานแบบที่นี่ คงสุขใจสบายกระเป๋ากันถ้วนหน้าค่ะ  ต้องขอขอบคุณชาว city club ที่แนะนำค่ะ  จะไม่ลืมพระคุณเลยจริงๆ

ตอบ   คอยส์จุดระเบิดของพี่พรชัยหน้าจะอยู่ที่ตัวละ 1650 มั้งคะ วันนั้นพี่เขาตรวจเช็คให้เหมือนกัน แต่ว่าทำที่สำคัญตามอาการก่อน แล้วค่อยไปเปลี่ยนคอยส์บางตัวที่เสื่อมค่ะ
ตอบ  ส่วน 02 sensor พนักงานฮอนด้าที่รู้จักกันบอกว่า 2 ตัวอยู่ที่ไม่เกิน 4500 ค่ะ แต่ถ้าตัวที่ 1 ตัวเดียว 2650 ค่ะ เป็นของใหม่ที่อู่ข้างนอกสต๊อกไว้ค่ะ แต่ไม่ทราบมีกี่ตัว เพราะกะว่าจะเปลี่ยนตัวที่ 1 อยู่เหมือนกัน สั่งอะหลั่ยไปแล้ว วันเสาร์จะไปให้ที่ศูนย์เปลี่ยนค่ะเพราะใกล้บ้านและค่าแรงก็ไม่แพงมากรับได้อ่ะค่ะ เลยไม่ต้องไปหาพี่พรชัยค่ะ
ตอบ  ขอยืนยันอีกครั้งว่าจากที่ใช้บริการ และสอบถามคนที่ไปใช้บริการ ศูนย์ S U C ออเงิน ใครๆ อยู่ไกลแค่ไหนก็มาทำค่ะ
ผู้โพสต์: dekdeetoppy    เวลา: 5/7/2013 15:04

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8/7/2013 15:44 โดย dekdeetoppy

:) :) :)
ผู้โพสต์: navamin    เวลา: 25/7/2013 17:01

รับเช็คโค็ดรึเปล่าครับ city 2003 idsi
วาง V tec Japan มาแล้วไฟเกียร์ D กระพริบ ต้องแก้ยังไงครับ
ผู้โพสต์: ton_nuan    เวลา: 26/2/2014 10:14

เคยไปมาครั้ง1 ถ่ายน้ำมันเครื่อง บอกของhondaหมด
เลยเอาน ...
GigoLO โพสต์เมื่อ 13/3/2013 11:23

อู่อยู่แถวไหนครับ
ผู้โพสต์: moonoiija    เวลา: 23/2/2015 23:35

ผู้โพสต์: pasakorn    เวลา: 27/9/2015 21:11

เอา  cityzx เข้าไปเช็ค เกียร์ ออโต้ ได้มั้ยครับ  เสาร์อาทิตย์หยุดป่าวครับ
ผู้โพสต์: S.chee    เวลา: 9/1/2016 16:12

ร้านนี้ผ่านประจำ..ไม่ได้เข้าไปบริการเลย  เดือนหน้าจะเข้าไปใช่บริการดีกว่า...
ผู้โพสต์: nanzaakawai    เวลา: 9/2/2016 17:50

เห็นแนะนำกันก็เลยไปดู ไม่ประทับใจค่ะ
อาการที่ไปคือ ล้อล้นซุ้ม จะไปให้อัดโช้คแล้วก็เช็คช่วงล่างกับร้านที่ไปเชคมาเพื่อเปรียบเทียบราคา
สรุปคือ ไม่ซ่อมเลยค่ะ จะเปลี่ยนทุกอย่างเลย ราคาก็พอๆกับร้านที่ไปเช็คมาก่อนหน้าแล้ว ซึ่งก็เลยไม่ทำ ไปจบที่ มงคลโชคอัพ ราคาน่ารักน่าคบ
พอรอบ2 เข้าไปจะไปตั้งวาว์ล ก็พูดจาไม่ค่อยดี ต้องมาแต่เช้า มาป่านนี้ทำไรไม่ทันแล้วซี่งเราไปถึงแค่เที่ยง เราก็เลยเออไม่ทำก็ไม่เป็นไร เลยได้ไปตั้งกับพี่ๆในคลับ ซึ่งใช้เวลารอรถเย็นประมาน 1 ชั่วโมง แล้วก็ทำเลย สรุปทำไปแค่ไม่ถึง 2ชั่วโมงครึ่ง ราคา 360 บาท จบๆ

ไม่ประทับใจค่ะ แล้วจะไม่เข้าอีกแล้วค่ะ ความเห็นส่วนตัวน่ะค่ะ
ผู้โพสต์: nanzaakawai    เวลา: 9/2/2016 17:51

ตอบกลับ 20# GigoLO

เป็นอีกหนึ่งคนค่ะที่ไม่ประทับใจเลย เดี๋ยวจะลองไปอุ่นรงข้าม โลตัสวัชรพลบ้า
ค่ะ บ้านอยู่แถวๆนี้พอดี
ผู้โพสต์: surattikan    เวลา: 19/3/2016 18:43

เคยไปเมื่อปีก่อนคับขับจากบางซื่อไปอาการมีเสียงดัง เช็ครถบอก ฟายวิล เลยเปลื่ยน 6500 ครับ พร้องตั้งวาล และเช็ค แสนโล สรุปหมดไปสองกว่า แต่พี่เขาก็ดีนะคับคุยรู้เรื่อง อะไหล่เป็นของแท้ ราคาน้องๆศูนย์นะครับ สรุปทำที่ใหนได้ทุกที่ขออย่างเดียวทำแล้วงานดีมีคุณภาพครับ  ออ  ล่าสุดเปลื่ยนกันโครงกับยางเพลาบอกช่างขอของดีขับไปได้สองเดือนรถมีเสียงดังให้ช่างคนเดิมเช็ค(ช่างที่อู่ประชาชื่น)ช่างหาไม่เจอ เลยให้บีควิกเช็คเจอกันโคลงลูกยางเปื่อยและยางเพลารั่วสรุปโดนวางยาครับเอาอะใหล่เก่ามาใส่ให้ แสบยิ่งกว่าทาซีม่าครับท่าน  สมัยนี่ช่างมีฝีมือมีมากครับแต่ช่างดีๆไม่คดโกงมีน้อย ผมโดนไป  ร้องให้หนักมาก  โม้ไป
เรื่อย

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2