Board logo

ชื่อกระทู้: ถามอะไรหน่อยครับ หน้าจอขึ้นตัว C หรือ F สีน้ำเงิน เหมือนบอกเตือนน้ำรึป่าวครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: namkot    เวลา: 19/3/2011 21:42     ชื่อกระทู้: ถามอะไรหน่อยครับ หน้าจอขึ้นตัว C หรือ F สีน้ำเงิน เหมือนบอกเตือนน้ำรึป่าวครับ

พอดี ว่าเวลาจะเปิดกุญแจ แล้วจะมีไฟขึ้นที่หนัาจอ ปกติทุกตัวขึ้นแล้วจะหาย เช่น ถุงลม ABS แต่ที่ตัว C หรือตัว F
จะขึ้นโชว์เหมือนเดิม แต่เวลาขับไปประมาณ ห้านาที จะหาย มีผลต่อเครื่องยนต์ไหมครับ หรือส่วนไหนรึเปล่า
รถผม CITY ZX 2005
ผู้โพสต์: w32virus    เวลา: 19/3/2011 23:16

ตัว C แล้วมีเสาด้วย คือสัญลักษณ์ เครื่องยนต์เย็น  
ตามคำแนะนำควรจะวอร์มเครื่องยนต์จนตัว C หายก่อน ค่อยออกตัว

โปรดอ่านคู่มือถึงสัญลักษณ์ต่างๆ บนหน้าปัด  จะได้ไม่ งงครับ
ยิ่งรู้มากยิ่งดีต่อตัวคุณเอง
ผู้โพสต์: namkot    เวลา: 21/3/2011 20:53

เจออีกปัญหาครับ เวลาเราจะสร์าท รถเหมือนแบตหมด แต่พอ ขยับเกียร์ ใหม่ก็สร์าทได้ เป็นเพราะระบบ หรือว่า แบตเตอร์รี่ครับ เจอมาหลายครังแล้วเคยถอดแบตไปชาจแล้ว ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนแบต ใหม่จะคุ้มไหมครับ ท่านผู้รู้บอกหน่อยนะครับ
ผู้โพสต์: _wan_    เวลา: 22/3/2011 10:51

เจออีกปัญหาครับ เวลาเราจะสร์าท รถเหมือนแบตหมด แต่พอ  ...
namkot โพสต์เมื่อ 21/3/2011 21:17

ตอบให้แบบมั่นใจ 100 % เลยครับ กรณีนี้ ตอนเราจอดเราดันเกียร์มา P ไม่สุดครับ (กรณีเกียร์ AT)
ก็เลยสตาร์ทไม่ติด พอเราขยับเกียร์ใหม่ก็เลยติด รถ TypeZ คันแรกผมก็เคยเป็น เพราะว่าเราไม่รู้ไง

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2