Board logo

ชื่อกระทู้: ประกันคุ้มครองไหมนะ ตอน ยางรถระเบิดเคลมประกันได้ไหม [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: yuhoohelloo    เวลา: 4/6/2020 15:57     ชื่อกระทู้: ประกันคุ้มครองไหมนะ ตอน ยางรถระเบิดเคลมประกันได้ไหม

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/6/2020 15:58 โดย yuhoohelloo

ประกันคุ้มครองไหมนะ
ตอน ยางรถระเบิดเคลมประกันได้ไหม

เคยสงสัยไหมครับว่าทำไมในกรณียางล้อรถยนต์แตก แต่บริษัทประกันรถยนต์ ถึงคุ้มครองเพียง 50% หรือบางทีก็ไม่คุ้มครองเลย ? เรื่องนี้ถือเป็นเรื่องใกล้ตัวเรามากๆเลยนะครับ เนื่องจากเราใช้รถทุกวัน และยังมีโอกาสที่ล้อรถยนต์ของเราจะระเบิดได้ ในวันนี้ MR.OOHOO มีคำตอบมาให้ครับ แต่รายละเอียดจะมีอะไรบ้าง เราไปดูกันครับ
การเคลมประกันในกรณียางรถระเบิดจะแบ่งออกเป็น 2 กรณีคือ
        1. ยางรถระเบิดเนื่องจากอุบัติเหตุ
        เช่น MR.oohoo ขับรถเหยียบตะปู เศษเหล็ก หรือตกหลุม จนเกิดการกระแทกและทำให้ยางระเบิด  กรณีนี้ถ้าทำประกันชั้น 1 ไว้สามารถเคลมประกันได้ครับ แต่บริษัทประกันจะให้เพียง 50% ของราคายาง เนื่องจากยางรถยนต์ถือเป็นอุปกรณ์ที่มีความเสื่อมสภาพจากการใช้งานมาอยู่แล้ว
        2. ยางรถระเบิดเนื่องจากการเสื่อมสภาพของยาง
        กรณีนี้คือการที่ยางระเบิดโดยเกิดจากความเสื่อมสภาพของยางรถเอง ซึ่งไม่มีเรื่องของอุบัติเหตุมาเกี่ยวข้องบริษัทประกันไม่คุ้มครองครับ แต่ถ้าหากเกิดความเสียหายขึ้นกับตัวรถ บริษัทประกันก็จะรับผิดชอบแค่ความเสียหายที่เกิดขึ้นกับรถรถเท่านั้น
        หากท่านทำประกันรถยนต์ชั้น 1  ไว้แล้วก็หายห่วงได้เลยครับ เพราะยังไงประกันก็มีคุ้มครอง แต่จะคุ้มครองทั้งหมดหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับว่าเกิดกรณีแบบไหน ส่วนท่านใดที่ยังไม่ได้ทำประกันก็รีบพุ่งตัวไปซื้อกันได้เลยครับ หาซื้อได้ง่ายๆแล้วที่ www.oohoo.io แพลตฟอร์มประกันออนไลน์ที่ให้ท่านเลือกซื้อจากบริษัทประกันชั้นนำมากมาย ราคาถูกกว่าที่อื่นๆ ผ่อนเงินสด0%ก็ได้ แถมยังเปรียบเทียบแผนประกันได้ด้วยตัวเองครับ ไม่เพียงแค่นี้ เพราะยังมีให้ท่านเลือกซื้อทั้งประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางอีกด้วยครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2