Board logo

ชื่อกระทู้: ฮอนด้า ฟรี๊ด ใช้ยางอะไรดีครับ Nexen หรือ Hankook [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: bananathailand    เวลา: 16/5/2019 11:33     ชื่อกระทู้: ฮอนด้า ฟรี๊ด ใช้ยางอะไรดีครับ Nexen หรือ Hankook

รถผมฮอนด้าฟรี๊ดครับ รถใช้ขับเดินทางออกต่างจังหวัดบ่อย แล้วก็ขับตอนกลางคืนครับ อยากได้รับคำแนะนำยางที่ค่อนข้างเกาะถนน วิ่งเหินน้ำได้ดีๆ ด้วยครับ ราคาไม่แรงมากครับ ตอนนี้มีในใจ คือ Nexen กับ  Hankook   แต่พี่ที่ทำงานเชียร์ตัวแรกมากกว่าครับ
ผู้โพสต์: Extream    เวลา: 17/5/2019 17:13

ในใจลึกๆ อยากให้ลองเองครับ แต่ยางเส้นนึงก็หลายบาท สำหรับผมแนะนำเป็น NEXEN รุ่น Nfera ดีกว่าครับ อันนี้คุณสมบัติเบื้องต้นก็ดีมาก ผมขออยู่ทีมนี้ ถ้าเอา 2 ตัวนี้เทียบกันนะ
ผู้โพสต์: Autorobot    เวลา: 27/5/2019 14:33

เดี๋ยวทำความเข้าใจกันก่อน ยางรีดน้ำดี ไม่ใช่ว่าขับ 120 ผ่าแอ่งน้ำนะ
เราก็ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆ ฝ่าน้ำ ไม่ใช่ เห็นว่ายางรีดน้ำดี ขับซะเร็ว งั้น ยางดีๆ ก็ไม่ช่วยอ่ะ
ผู้โพสต์: bomberC    เวลา: 30/5/2019 15:05

ผมว่าถ้าเอาเรื่องรีดน้ำกับเกาะถนนนี่ว่าให้ nexen รุ่น Nfera อ่ะ ครับ แต่เหมือนความเห็นบนว่าอ่ะ อย่าขับเร็วเวลาฝนตก สติก็สำคัญ อีกอย่างพวกเรื่องเกาะถนนนี่น่าจะคุณสมบัติของตัวนี้ด้วย
ผู้โพสต์: ZoobooToo    เวลา: 4/6/2019 16:45

ศึกษาดีๆ ครับ แต่ถ้าดีแล้ว คุณจะตัดสินใจเน็กเซ็น เหมือนผม ประสบการณ์ตรง ก่อนหน้านี้ผมใช้ยางตัวนึง จำยี่ห้อไม่ได้อ่ะ แต่ว่า ตอนนี้มาใช้เน็กเซ็น รุ่นตามที่ความเห็นบนว่าเลย ก็ตามอ่านจากเว็บนี่แหละ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2