Board logo

ชื่อกระทู้: กำลังจะเปลี่ยนยาง nexen กูรูเรื่องยางรถแนะนำยางรุ่นนี้มั้ยครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: Extream    เวลา: 11/12/2018 17:41     ชื่อกระทู้: กำลังจะเปลี่ยนยาง nexen กูรูเรื่องยางรถแนะนำยางรุ่นนี้มั้ยครับ

ผมต้องการยางรถยนต์ที่มีคุณสมบัติที่ขับแล้วนุ่มๆ เงียบๆ หน่อย
ไม่เหินน้ำ อยากได้ที่มันรีดน้ำได้เร็วๆ หน่อยครับ อีกอย่างอย่าว่าผมขอมากไปเลยนะครับ
ขอทนๆ ด้วยครับ
รถของผม เป็น City 2018 ครับ ว่าจะไปใช้ยางของ nexen ครับ เคยอ่านในพันทิป มีหลายความเห็นที่เขาใช้จริงบอกว่ามีคุณสมบัติตรงตามที่ต้องการครับ กูรูเรื่องยางแนะนำหรือเปล่าครับ
ผู้โพสต์: paozaka    เวลา: 12/12/2018 18:39

เคยได้ยินชื่อมานานแต่ไม่เคยลองใช้เลย รออ่านข้อมูลครับ
ผู้โพสต์: bananathailand    เวลา: 13/12/2018 14:19

ผมไม่ใช่กูรูครับ แต่ผมแนะนำให้เปลี่ยนครับ เพราะผมใช้อยู่ ยางค่อนข้างทน เคยเอาไปขับขึ้นภูทับเบิก ผมว่าโอเคมากครับ เชียร์ให้เปลี่ยนครับ ตัวนี้นุ่มเงียบด้วย
ผู้โพสต์: vasucream    เวลา: 13/12/2018 17:17

ผมว่ารุ่น City 2018 น่าจะมี ยางตัวนี้ให้เปลี่ยนนะ
ส่วนเรื่องถามกูรูนี่ผมว่ามันแล้วแต่คนอ่ะ บางคนเขาอาจจะไม่ชอบก็ได้ เท่าที่ผมชอบสังเกตยางรถยนต์ที่จอดตามห้าง ยางNEXEN ก็มีคนใช้กันอยู่เยอะนะครับ เปลี่ยนเถอะครับ ถ้าถึงรอบเปลี่ยนอย่ารอให้มีปัญหาก่อนเลย
ผู้โพสต์: paradog    เวลา: 13/12/2018 18:59

แนะนำครับ NEXEN ถือว่าเป็นยางที่คุณภาพค่อนข้างดี ถ้าคุณศึกษามาแล้ว เอาเถอะ เชื่อความรู้สึกตัวเองเลย

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2