Board logo

ชื่อกระทู้: เปลี่ยนยางรถยนต์เจ้าใหม่ รอบนี้ใช้ NEXEN ดีกว่าที่คิดมากๆ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: tinn    เวลา: 12/9/2018 10:26     ชื่อกระทู้: เปลี่ยนยางรถยนต์เจ้าใหม่ รอบนี้ใช้ NEXEN ดีกว่าที่คิดมากๆ

ผมว่ายางรถยนต์ที่ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ตอนนี้คือ NEXEN นี่โอเคนะ อยากมาแชร์ประสบการณ์ให้ฟัง  ผมใช้ SIZE 205-45-R16  พอลองใช้แล้วพบว่า เออ มันรู้สึกได้เลยในฐานะคนขับรถว่ามันยึดถนนดีอ่ะ ลองให้เพื่อนที่เป็นคอรถยนต์เหมือนกัน มาลองขับ เขาก็บอกว่าโอเคนะ มีใครใช้บ้าง แต่มีเพื่อนที่ใช้อีกคนนึง บอกว่าถึงขับดีแต่ว่ายังไงก็เสี่ยง ก็ไม่รู้ว่าเสี่ยงอะไร งงมาก ถถถถถ
ผู้โพสต์: chett    เวลา: 13/9/2018 14:29

ใช้ไปเถอะครับ แบรนด์นี้เขาก็ถือว่าอยู่ในระดับท๊อปนะ แต่แค่คนเขาไม่รู้จัก เค้าก็ไม่ไว้ใจแค่นั้นแหละ เราใช้เองเป็นยังไงรู้ของเราก็พอครับ
ผู้โพสต์: comm    เวลา: 14/9/2018 13:04

ยางระดับเน็กเซ็นนี่ถ้าบอกไม่ดีก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ เพราะยางยี่ห้อนี้เนี่ย ค่อนข้างทนนะ
บนพื้นถนนปกติ กับพื้นเปียกนี่ก็ยังเกาะถนนดี คนขับรถมั่นใจเวลาเข้าโค้ง ส่วนคนอื่นว่ายังไง ก็เรื่องของเขาเถอะ
ผู้โพสต์: udomm    เวลา: 18/9/2018 09:33

เคยได้ยินนะครับ  แต่ผมเพิ่งมาได้ยินหลังจากที่เปลี่ยนใช้ของญี่ปุ่นไปแล้ว รอบหน้าถ้าเปลี่ยนยางคงจะลองใช้ NEXEN นี่แหละครับ
ผู้โพสต์: gorr    เวลา: 19/9/2018 09:39

ยังไม่เคยใช้แต่ได้ยินชื่อมานานแล้วนะครับ เจ้านายผมเป็นคนเกาหลีก็ใช้ยี่ห้อนี้ตลอด

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2