Board logo

ชื่อกระทู้: อยากทราบข้อดี-เสีย ของน้ำมันเกียร์ Alpha ครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: toywall1    เวลา: 3/10/2017 17:02     ชื่อกระทู้: อยากทราบข้อดี-เสีย ของน้ำมันเกียร์ Alpha ครับ

น้ำมันเกียร์ของ Alpha มีข้อดี-เสียยังไงบ้างครับ พอดีช่างจะใช้ตัวนี้เปลี่ยนให้ครับ เลยอยากทราบข้อมูลคนที่เคยใช้ก่อน
ผู้โพสต์: bodinn    เวลา: 4/10/2017 16:45

ผมใช้ไม่มีปัญหานะครับ ใช้แล้วเกียร์ลื่นดี เปลี่ยนมาได้ 4 เดือนแล้ว ผมขับรถบ่อยครับไม่มีปัญหาอะไร
ผู้โพสต์: tuynetn    เวลา: 5/10/2017 20:36

เปลี่ยนให้ตรงตามรุ่นรถไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ นอกจากไปเปลี่ยนไม่ตรง ก็อาจจะทำให้เกียร์ล๊อค หรือ เกียร์ไม่สมูท
ผู้โพสต์: mreesit    เวลา: 6/10/2017 11:51

ยี่ห้อนี้ก็ไม่มีข่าวหรืออะไรนะ เห็นมีแค่บางกระทู้พูดถึงด้านลบ แต่เกิดจากการเติมผิด
ผู้โพสต์: bklucky    เวลา: 7/10/2017 12:26

ยี่ห้อนี้โอเคเลยครับ เกรดดี ของญี่ปุ่นแท้ มาตรฐานระดับเดียวกับพวกรถยนต์ตลาดของญี่ปุ่นเลย ของผมเปลี่ยนเรื่องอาการเกียร์กระชาก เกียร์มีเสียงเบาลงเห็นๆหลังจากเปลี่ยนเลยครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2