Board logo

ชื่อกระทู้: จะกู้ซื้อรถฮอนด้า รบกวนขอคำแนะนำ การเลือกไฟแนนช์หน่อยค่ะ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: queenbeer    เวลา: 31/7/2017 11:29     ชื่อกระทู้: จะกู้ซื้อรถฮอนด้า รบกวนขอคำแนะนำ การเลือกไฟแนนช์หน่อยค่ะ

มือใหม่อยากมีรถไว้ใช่ค่ะ เลยมาหาข้อมูลไว้เป็นความรู้ก่อนไปซื้อจริง จะได้มีความเข้าใจมากยิ่งขึ้น โดยทั่วไปหลักๆแล้วเราต้องดูเรื่องอะไรบ้างคะ เจ้าไหนดีไม่ดียังไง แนะนำกันเข้ามาได้เลย
ผู้โพสต์: kimpyjamas    เวลา: 1/8/2017 12:01

ตามหลักแล้วไฟแนนซ์จะแบ่งเป็น 2 เจ้าใหญ่ครับ คือ ธนาคาร กับ ของแบรนด์รถยนต์นั้นๆ ยกตัวอย่าง ถ้าคุณจะซื้อรถฮอนด้า คุณสามารถกู้กับ honda leasing ได้ครับ ส่วนถ้าว่าจะดีหรือไม่ รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ
ผู้โพสต์: britney    เวลา: 2/8/2017 09:48

ดูจากดอกเบี้ย รายละเอียดของแคมเปญค่ะ ความยากง่ายในการพิจารณา บริการหลังการขายอันไหนติดต่อ ยาก-ง่าย กว่ากัน คร่าวๆก็ประมาณนี้ค่ะ
ผู้โพสต์: sayzmol    เวลา: 3/8/2017 09:22

หลักๆที่ต้องรู้ก็ประมาณที่เม้นท์บนตอบคับ สำหรับ ปสก.ตรง ผมก็ใช้ฮอนด้าลีสซิ่ง โอเคนะคับ เพราะตอนจะยื่นกู้ผมก็ดูจากหลักข้างต้นเหมือนกัน
ผู้โพสต์: toywall1    เวลา: 4/8/2017 08:35

ส่วนใหญ่เราดูที่บริการมากกว่าครับ ดอกเบี้ยก็มีผล ต่างกันหลักร้อย ใช้ honda จัดกับ honda ไปเลยก็ได้ สะดวกดี

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2