Board logo

ชื่อกระทู้: ไฟแนนซ์ของ honda leasing กับ ไฟแนนซ์ของ bank ต่างกันยังไงครับ? [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: It'sme    เวลา: 17/7/2017 18:12     ชื่อกระทู้: ไฟแนนซ์ของ honda leasing กับ ไฟแนนซ์ของ bank ต่างกันยังไงครับ?

พอดีผมมีแพลนอยากซื้อรถไว้ใช้ขับทำงาน ผมเล็งฮอนด้าซิตี้ไว้ แต่ไม่มีปสก.เรื่องการกู้ไฟแนนซ์ เลยอยากทราบความต่างระหว่างไฟแนนซ์ของแบรนด์กับของ bank มันต่างกันยังไงครับ เจ้าไหนดีกว่ากัน รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผู้โพสต์: kerowong    เวลา: 18/7/2017 14:51

ผมว่าเรื่องเรทดอกเบี้ยไม่ต่างกันมากครับ แต่ฮอนด้าลีสซิ่งเค้าเป็นแบรนด์ลูกของฮอนด้าเลยมีภาษีดีกว่า แล้วก็ลูกค้าเก่าได้ส่วนลดดอกเบี้ย ส่วนตัวถ้าคุณมีญาติหรือคนในครอบครัวใช้ฮอนด้าก็แนะนำครับ แต่ยังไงก็เอาที่คุณสะดวกดีกว่าครับ
ผู้โพสต์: noeyyo    เวลา: 19/7/2017 15:14

ของเราก็ใช้ honda leasing ค่ะ พอดีเราเป็นครู มีโปรฯข้าราชการ ดาวน์ 0%
ส่วนบริการก็โอเคนะคะ ไม่รู้ช่วยจขกท.ได้บ้างมั้ย555+
ผู้โพสต์: Pimmy1    เวลา: 20/7/2017 13:56

มารอค่ะ กำลังลังเลเหมือนกันว่าจะเลือกของที่ไหนดี เดี๋ยวลองไปดูของฮอนด้าลีสซิ่งบ้าง
ผู้โพสต์: nookthakarn    เวลา: 21/7/2017 11:58

ที่บ้านเราใช้ไฟแนนซ์ทั้งแบงก์และฮอนด้าลีสซิ่งเลยค่ะ คิดว่าบริการไม่ต่างกันนะคะ เดี๋ยวนี้แข่งขันกันเยอะเค้าพัฒนาบริการให้ดีใกล้กันเพื่อดึงลูกค้า แต่ถ้าเป็นลูกค้าเก่าฮอนด้าแนะนำให้ใช้ของฮอนด้าลีสซิ่งค่ะ เพราะมีโปรฯกับของแถมลูกค้าเก่าเยอะดี

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2