Board logo

ชื่อกระทู้: city04อาการออกตัวสั่นเหมืนครัชลื่นคับและขึ้นทางลาดไม่มีแรงรบกวนเพื่อนๆหน่อยคับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: nu1698    เวลา: 22/11/2016 22:27     ชื่อกระทู้: city04อาการออกตัวสั่นเหมืนครัชลื่นคับและขึ้นทางลาดไม่มีแรงรบกวนเพื่อนๆหน่อยคับ

รถผมซิตี้04cvtตอนนี้20000โลออกตัวสั่นเหมือนรถครัชลื่นขึ้นทางลาดไม่มีแรงต้องเหยียบคันเร่งลึกๆเข้าเกียรd+rมีเสียงดังแคร๊กๆ
แต่เวลาเข้าเกียรไฟหน้าปัดไม่กะพริบนะคับไม่ต้องรอ2-3วิคือออกตัวได้เลยลงจากนั้นขับปรกติแต่แค่ต้องค่อยๆออกตัวคับ
.....รถผมยังไม่เคยเปลี่ยนฟลายวีล+แท่นเครื่อง+ลิเนียเกียร์แต่น้ำมันเกียรเปลี่ยนตามระยะคับรบกวนผู้รู้คับ
....มีอู่เฮียกำ+อู่พลภัทรคับที่ผมลองเข้าไปดูในเว็ป

ใครมีอาการเหมืนผมหรือทำมาแล้วรบกวนใหเแนวทางด้วยคับ...ผมสมาชิกใหม่..ขอบคุนคับ
ผู้โพสต์: tunwa1234    เวลา: 24/11/2016 15:53

ดังแกร๊กๆๆเปนหนักเกียร์ถอยฟันธงไปที่ฟลายวิลครับผมเปรี่ยนราคาสามพันกว่าของมือสองญี่ปุ่นเป็นแบบมีที่ปิดตรงสปริง แล้วสั่นผมว่ายางแท่นเครื่องแท่นเกียร์มีทั้งหมดสามตัวเปลี่ยนมาแล่วนิ่มมากๆๆ สามตัวนี้ราคาสองพันกว่าอันนี้เบิกศูนย์เลยมาเปลี่ยนร้านข้างนอกเอาราคาแรงแต่ของดีครับ ขึ้นทางลาดน่าจะฟลายวิลละครับเพราะมันต้องรับแรงบิดจากเครื่องส่งไปยังเกียร์
ผู้โพสต์: nu1698    เวลา: 24/11/2016 22:00

ตอบกลับ 2# tunwa1234

เปลี่ยนร้านไหนคับฟลายวีลมีเบอร์ติดต่อมั้ยคับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2