Board logo

ชื่อกระทู้: ปัญหา Honda city 2012 ติดแก๊ส รอบเดินเบามากเวลาเครื่องเย็น แต่ถ้าร้อนแล้วปกติครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: paeie    เวลา: 9/7/2016 05:59     ชื่อกระทู้: ปัญหา Honda city 2012 ติดแก๊ส รอบเดินเบามากเวลาเครื่องเย็น แต่ถ้าร้อนแล้วปกติครับ

Honda city 2012 ติดแก๊ส พบปัญหาครับ
ปัญหาคือ สตารท์ตอนเครื่องเย็น พบว่ารอบเดินเบามากยังกะจะดับ ถ้าออกรถเลยจะดับทันที ต้องรอสักพักให้เครื่องร้อน แล้วอาการจะหายไป

ทดลองวิ่งน้ำมันอย่างเดียวสองอาทิตย์ ก็ยังพบปัญหาเหมือนเดิม เข้าศูนย์แก๊ส และศุนย์มาตรฐานก็หาไม่เจอ ไม่รู้ว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ
ผู้โพสต์: changkaihonda    เวลา: 9/7/2016 06:13

ปัญหานี้แก้ง่ายครับคือต้งปรับตั้งวาล์วใหม่และทำความสะอาดปีผีเสื้อก็เป็นปกติแล้วครับ
ผู้โพสต์: watbtg01    เวลา: 9/7/2016 09:13

ตามด้านบนเลยครับ หากใช้ถึงแสนโลแล้วดูหัวเทียนด้วยว่ายังดีไหม น่าจะถึงเวลาเปลี่ยนแล้วครนับ
ผู้โพสต์: surattikan    เวลา: 14/7/2016 21:08

ของผมเป้นเหมือนกัน ลองตั้งวาลแล้วไม่หายครับ ล้างปีกไม่หาย ผมว่าสรุปทางแก้คือสตาทรอให้เดรื่องร้อนแล้วค่อยออกตัวครับเพราะแก้ไม่หายสักทีี

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2