Board logo

ชื่อกระทู้: ว่าจะใส่ ฝาครอบ คาริเปอร์ ขอคำเเนะนำ หน่อยครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: wiwatpong    เวลา: 1/10/2015 14:06     ชื่อกระทู้: ว่าจะใส่ ฝาครอบ คาริเปอร์ ขอคำเเนะนำ หน่อยครับ

พอดีได้เเม็ก 17 มา ว่าจะใส่ เลยกลัวว่ามีเเบบที่ ทน ๆไหม กลัวว่าจะหลุด
ผู้โพสต์: yuzajung    เวลา: 15/10/2015 08:39

เรื่องหลุด น่าจะอยู่ที่การ ติดตั้งมากกว่านะครับ แต่เท่าที่ผมอ่านในเน็ตมา เขาแนะนำให้เป็น แบบเซรามิค ครับ ไม่ใช้พลาสติด  ครอบคาริปเปอร์ มันก็คือครอบไม่ใช่ทั้งชิ้นครับ ยังไงก็มีโอกาสหลุด มากน้อยขึ้นอยู่กับฝีมือการติดตั้งของช่างครับ
ผู้โพสต์: phunkop    เวลา: 17/11/2015 13:46

วัสดุตามชอบเลยครับ พลาสติกก็ได้ ไม่แพงดี ซื้อมาติดเองแน่นอนสุดครับ ซิลิโคนครับ ติดทนนาน จนเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ยังไม่มีท่าทีว่าจะหลุดเลยครับ ต้องแงะกันยกใหญ่
ผู้โพสต์: 34pol34    เวลา: 3/12/2015 14:46

ของผมติดเองเลยคับ ซื้อตามตลาดนัด คู่ละ 300 ติดทั้งหน้า ท้ังหลัง เจาะคาลิปเปอร์ 2 รู ขั้นน๊อตเลย ใช้มา 7 ปีละ ไม่มีหลุด เปลี่ยนผ้าเบรก ก็ขั้นถอดได้

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2