Board logo

ชื่อกระทู้: เสียงน้ำยาแอร์ฉีดฟี๊ดยาวๆ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: thanawuth    เวลา: 26/7/2015 15:05     ชื่อกระทู้: เสียงน้ำยาแอร์ฉีดฟี๊ดยาวๆ

city 2012 มีปัญหาแอร์ดึงกำลังเครื่อง  มีรถใครเป็นบ้างครับ  ผมสังเกตุเวลาคอมแอร์ทำงาน  จะมีเสียงฉีดน้ำยาแอร์
ดังฟี๊ดยาวๆตลอด ทุกครั้งที่คอมแอร์ตัด  และเวลาที่เรากดคันเร่งจะแซง ให้รอบสูงๆคอมแอร์มันจะทำงานด้วยตลอด  คือทำตอนจังหวะที่เรากดคันเร่งพอดี  แล้วมันจะรู้สึกเลยว่ารถมันไม่พุ่ง  มันจะอืดๆ แต่พอสิ้นเสียงฟี๊ด  รถจะพุ่งออกไปเลย  รู้สึกหงุดหงิดมากเลยครับ  ใครเป้นบ้างหรือเคยเจอมา  รบกวนบอกหน่อยครับแก้ไขยังไง  เพราะยังไม่กล้าเอาเข้าร้านแอร์  กลลัวจะโดนฟัน  และก็ไม่จบ  ลืมบอกครับ  ว่าตั้งวาล์วมาแล้ว  รอบก็ปกติมีสวิงบ้างนิดเดียว  แอร์เย็นแต่ไม่เย็นฉ่ำเพราะยังไม่เคยล้างแอร์
ผู้โพสต์: watbtg01    เวลา: 7/8/2015 11:22

ของผมก็มีเสียงฟีดเช่นกันตอน แต่ดังตอนCom ทำงาน แต่ไม่มีผลกับการทำงานของเครื่องยนต์ครับ
ผู้โพสต์: sayan-4    เวลา: 7/8/2015 20:08

ของผมก็เป็นครับต้องให้ผู้รู้ตอบครับ
ผู้โพสต์: pr_sky    เวลา: 16/8/2015 13:11

ปกติครับ เป็นเสียงการทำงานของแอร์
ถ้าเราลองไปเงี่ยหูฟังที่แอร์บ้าน / ตู้เย็น ก็จะมีเสียงพวกนี้เช่นกันครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2