Board logo

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องพัดลมหม้อน้ำครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: viktoshiba    เวลา: 2/4/2015 17:48     ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องพัดลมหม้อน้ำครับ

พอดีไปติดตั้ง 2 din ตรงรุ่นมา ครับสังเกตุว่าพอเวลาเราหมุนกุญแจ ล็อกที่ 2 แล้ว ไฟ A/C  ติด มีเสียพัดลมหม้อน้ำดัง (หมุนทั้ง 2 ตัว) เลยงงงครับ โดยที่ยังไม่หมุนสวิทย์พัดลมเลย             เลยลองเทียบกับรถน้องที่เป็นเดิมๆๆมาจากโรงงาน  พบว่า  หมุนกุญแจ ล็อกที่ 2 แล้ว ไฟ A/C ไม่ติด  และก็พัดลมหม้อน้ำก็ไม่หมุน (หมุนทั้ง 2 ตัว) แล้วลองสตาร์ทรถดู  พัดลมก็ไม่หมุน ไฟ A/C ก็ไม่ติด นอกจากจะปรับระดับสวิตช์พัดลมขึ้นระดับ 1 (เปิดสวิตช์พัดลม) แล้วไฟ  A/C ก็จะติดแล้วพัดลมหม้อน้ำก็จะหมุน ครับ    สรุปว่ารถผมมันปรกติกหรือป่าวครับกับการ ติด 2 din ตรงรุ่น   หรือว่าต้องไปแก้ไขไหม่ครับ
ผู้โพสต์: Worapong    เวลา: 13/4/2015 00:14

ไฟ AC ติด com ทำงาน เมื่อไหร่ที่ com ทำงาน พัดลมหน้าเครื่องก็จะทำงานครับ แต่ถ้าไม่ได้เปิดสวิทย์พัดลม แสดงว่าอาจจะมีปัญหาลัดวงจรต้องลองไล่สายดูครับ สรุปว่าผิดปกติครับ เคสนี้เคยตอบให้แล้วในอีกคลับหนึ่งที่ท่านถามไว้แล้วนี่ครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2