Board logo

ชื่อกระทู้: รถผมใช้แก๊สแล้วมีปัญหา [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: anuchatgka    เวลา: 25/2/2015 00:13     ชื่อกระทู้: รถผมใช้แก๊สแล้วมีปัญหา

ปัญหามีอยู่ว่า ผมใช้ HONDA CITY 03 IDSI แล้วตอนนี้ผมนำรถไปติดแก๊ส แล้วพบปัญหาว่า รถมีอาการขับไม่เกิน 60 มีอาการ กระตุก หรือพอเหยียบคันเร่งส่ง รถดับโดยมีไฟเครื่องยนต์ขึ้น ต้องบิดกุญแจปิดแล้วเปิดสตาร์จใหม่ หรือว่าเหยีบยคันเร่งยาวๆรถก็นิ่งดีแต่พอยกเท้าออกจากคันเร่งแล้วเหยียบใหม่ รถก็จะกระตุกๆ แต่อาการทั้งหมดนี้เป็นเฉพาะตอนวิ่งแก๊สเท่านั้นวิ่งน้ำมันไม่เป็นเลย เลยเอารถไปเข้าร้านแก๊สเพื่อจูน ไปมา 2 ร้าน จูนก็ไม่หาย หาสาเหตุไม่เจอ กลุ้มใจมาก ตอนนี้ ไปจูนมาแล้ว 2 ครั้ง 2 ร้าน ล่าสุด ตั้งวาล์ว เปลี่ยนคอยล์ เช็คระบบไฟหมดแล้วก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ จูนแก๊สก็แล้วก็ไม่หาย ไปร้านแก๊สก็เอาแต่จูนให้ อย่างเด่ว ใครพอมีคำแนะนำช่วยแนะนำหน่อยกลุ้มใจมาก (ระบบแก๊สที่ใช้เป็นระบบหัวฉีด OBD ของ EUROGAS)
ผู้โพสต์: Ball_Korat    เวลา: 27/3/2015 22:11

ตอบกลับ 1# anuchatgka

คอล์ยเปลี่ยนของใหม่หรือมือสองครับ เปลี่ยนทั้งชุดรึเปล่า อาการเหมือนระบบไฟ ไม่ก็แก๊สนั่นล่ะคับ อาจเป็นปัญหาจากการติดตั้ง เพราะมีอาการไฟโชว์คืออัตราส่วนผสมไม่ได้คับ เครื่องเลยฟ้องว่าผิดปกติ อยู่แถวไหนคับ ลองปรึกษา Propower Engineering เสิดหาในเฟสบุ๊คดูครับ ผมติดตามดูมาพักนึงแล้วฝีมือใช้ได้คับ ละเอียด ตรงจุด จบดีคับแต่ผมยังไม่เคยไปใช้บริการนะ ผมอยู่โคราชติดตั้งจากมหานครรุ่งเรืองครับ ตั้งแต่ใช้มา 3 ปี ยังไม่พบปัญหาครับ เคยเจอเคสคล้ายๆแบบนี้คือ เจาะท่อไอดีองศาไม่ได้ ปรับแก๊สหนาไป บางไป ไฟก็โชว์ครับมันต้องพอดีและเข้ากระบอกสูบตรงๆครับ เคสนี้จบโดยอุดรูเดิมแล้วเจาะใหม่ครับ เอาใจช่วย ขอให้หายไวๆครับ
ผู้โพสต์: santhads    เวลา: 30/5/2015 11:01

แก๊สท่วมจูนไม่ลงครับ อาการนี้ รถมีแต่รอบแต่วิ่งไม่ออก

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2