Board logo

ชื่อกระทู้: ติดแก๊ส LPG ที่ไหนและยี่ห้อไหนดีอ่ะคะ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: De-day    เวลา: 8/11/2014 14:22     ชื่อกระทู้: ติดแก๊ส LPG ที่ไหนและยี่ห้อไหนดีอ่ะคะ

เป็นรถ city ปี 2002 ค่ะ อยากติดแก๊สแร่ะ วิ่งได้ 200,000 โล.. ไม่มีข้อมูลค่ะ ขอรบกวนผู้รู้ด้วยหน่อยนะค่ะ..โปรดแนะนำค่ะ
ผู้โพสต์: mrversus    เวลา: 14/11/2014 10:38

สวัสดีครับ ผมเป็นตัวแทนจาก Versus Thailand นะครับ หากต้องการจะติดตั้งแก๊ส ผมแนะนำว่าให้ติดที่ๆคุณสะดวกมากที่สุดนะครับ เช่นใกล้บ้าน ที่ทำงาน หรือที่มีศูนย์ให้บริการเยอะๆ  ส่วนเรื่องจะติดตั้งยี่ห้อไหนนั้น จะบอกว่า อุปกรณ์แก๊สนั้น เทคโนโลยีก็ใกล้เคียงกันหมดเกือบทุกยี่ห้อครับ  สิ่งที่สำคัญคือ ช่างเทคนิคที่ทำการติดตั้งให้ครับ  ถ้าได้ช่างผีมือดี ประสบการณ์สูง ทำครั้งเดียวหรือสองครั้งก็จบ แบบนี้จะดีมากๆครับ  เพราะส่วนมากที่จะมีปัญหากันจะอยู่ที่ช่างทำการติดตั้งมาไม่ค่อยดีครับ   

หากมีข้อมูลสงสัยเพิ่มเติม สอบถามผมหรือผู้ที่เคยติดแก๊สมาแล้วก็ได้นะครับ ยินดีให้ความช่วยเหลือครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2