Board logo

ชื่อกระทู้: น้ำมันเกียร์ CVT [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: Tatoe_Toon    เวลา: 26/8/2014 15:13     ชื่อกระทู้: น้ำมันเกียร์ CVT

ฝากน้องซื้อน้ำมันเกียร์ที่ศูนย์ฮอนด้า เขาเอาน้ำมันตัวนี้ให้ อยากทราบว่าใช้กับ City03 i-dsi AT ได้รึปล่าวครับ
พนักงานที่ศูนย์ฮอนด้าบอกเป็นตัวใหม่ ปรับปรุงให้ดีขึ้นแล้ว แต่ที่ข้างแกลอนดันเขียนไว้ว่า"ห้ามใช้กับเกียร์อัตโนมัติ"
[attach]64126[/attach]
[attach]64127[/attach]
ผู้โพสต์: Aria_Type-R    เวลา: 26/8/2014 15:56

ตามรายละเอียดข้างแกลลอน น้ำมันนี้สำหรับระบบเกียร์ CVT
ซึ่ง Honda City03 i-dsi AT ใช้ระบบเกียร์ CVT

สรุป...ตรงรุ่น ใช้ได้ครับ  (และต้องเป็นตัวนี้เท่านั้นครับ)

ส่วนที่เขาห้าม หมายถึงว่าห้ามใช้กับเกียร์อัตโนมัติระบบอื่นๆครับ
และน้ำมันเกียร์ของระบบอื่นๆก้อห้ามนำมาใช้กับระบบเกียร์อัตโนมัติแบบ CVT เช่นเดียวกัน
ผู้โพสต์: Tatoe_Toon    เวลา: 26/8/2014 16:02

โอ้...ขอบคุณมากเลยครับ ของใหม่ไม่คุ้นตา ปรับปรุงใหม่ไม่รู้จะดีขนาดไหนน๊อออ...
ผู้โพสต์: snowwhit    เวลา: 26/8/2014 16:18

รอผู้รู้มาตอบ..ผมก็สงสัยเหมือนกัน
เห็นว่าใช้กับ honda. ที่มีปรับเทคโนโลยีการผลิต..

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2