Board logo

ชื่อกระทู้: ขอด่วนๆหน่อยครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: kubota    เวลา: 10/8/2014 20:44     ชื่อกระทู้: ขอด่วนๆหน่อยครับ

คือ รถที่ใช้อยุ่เปนืcity idsi 2003 อาการคือรอบต่ำ เดินสะดุดกระตุกตอนออกตัวเหมือนจะดับ รอบอยุ่ที่ 700 ถ้าเปิดแอเหลือ เกือบบๆ500 พอดีเปนมือใหม่น่ะครับไม่ค่อยรุ้เรื่องรถเท่ารัย ตอนนี้ไฟ engine โช เช้คดุรอบแรก ขึ้นมา3 ตัวที่เสีย แต่อ่านไม่ทันหายไปก่อน เชคดุอีกทีขึ้นมาตัวเดียว เปน p0113 ไม่แน่ใจว่ามันเปนกี่ตัว กลัวเปนที่คอยด้วย หัวเทียนด้วย หลายอย่าง กลัวบานปลาย ถ้าเข้า 0 จะแพงมั้ยคับ sensor ตัวนี้ รถเคยติดแกสมา แต่เลิกใช้แกสมา5 ปีแล้ว
ผู้โพสต์: l2ayhachi    เวลา: 10/8/2014 22:17

รุ่นนี้จุกจิก วนอยู่ไม่กี่อย่างครับ    ดูจากอาการที่เล่ามา  ฟังธงว่า  O2 เซ็นเซอร์ / คอล์ย  แน่นอนครับ
คอล์ย ถ้าไม่อยากเสียแพง  ไว้ผ่านมาแถวๆสวนสยามมาหาผมก็ได้ครับ  เดี๋ยวเช็คให้ว่าตัวไหนเสีย
เปลี่ยนเฉพาะตัวที่รั่วได้ครับ    ตัวละประมาณ 1200.-
ผู้โพสต์: kubota    เวลา: 11/8/2014 00:26

คอล์ยเปลี่ยนตัวหลัวมา 4 ตัวละคับ แต่แผงหลังนะครับ เดี่ยวยังไงจะลองเชค 02 เซนเซอร์ดุ ผม อยุ่ ตจวน่ะครับ ขอบคุนมากครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2