Board logo

ชื่อกระทู้: จริงๆการเอารถไปติดแก๊สนี่มีข้อดีเรื่องเดียว [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: gibfy    เวลา: 21/7/2014 17:57     ชื่อกระทู้: จริงๆการเอารถไปติดแก๊สนี่มีข้อดีเรื่องเดียว

จริงๆการเอารถไปติดแก๊สนี่มีข้อดีเรื่องเดียว คือช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายใช่ไหมคะ
แต่ถ้าเราไม่ได้ไปไหนไกลๆ หรือใช้รถวิ่งไปนู้นมานี่บ่อยๆ ก็ไม่ควรติดใช่ปะ
เพราะค่าใช้จ่ายคงต่างกันไม่เยอะเท่าไหร่ แต่กลัวตรงค่าใช้จ่ายที่ต้องตามมาหลังซ่อม
เพราะมีการแก้ไขดัดแปลงระบบเดิมของรถนี่สิ กลัวจะได้ไม่คุ้มเสียค่ะ ตอนนี้เลยอยากมองหาร้านติดแก๊สดีๆ
แถวราชพฤกษ์ นอกจากร้าน  PowerGasPlus  ตรง ถ.ราชพฤกษ์แล้วมีร้านโซนนี้แนะนำเพิ่มไหมคะ
พอดีเห็นร้านนี้เพราะขับรถผ่านตอนไปทำงาน หน้าร้านติดป้าย ผ่านการอบรมจาก Energy Reform และ AC มีมาตรฐานขนส่งด้วยค่ะ น่าจะได้มาตรฐานความ ปลอดภัยพอควร จะเอาไงดีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ >_<
ผู้โพสต์: noth1    เวลา: 21/7/2014 20:56

ส่วนใหญ่มันก็ได้มารตฐานเกือบหมดแล้วละครับเพราะติดตั้งแล้วก็ต้องไปตรวจสถาพรถและขอใบอนุญาติติดตั้งการใช้รถสองระบบ ส่วนการซ่อมบำรุงรักษามันก็ไม่มีอะไรมากกว่ารถที่ใช้น้ำมันหรอกครับ ก็เข้าเช็คตามระยะเหมือนกัน แต่ถ้าคุณคิดว่าค่าติดกับการที่คุณใช้รถน้อยก็ไม่คุ้มที่จะติด เพราะรถใหม่ๆก็ใช้พลังงานทดแทนได้เยอะอยู่แล้วก็ยิ่งช่วยประหยัด

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2