Board logo

ชื่อกระทู้: city zx เวลาบิดกุญแจแล้วไฟเกียร์ p กับ d ขึ้นพร้อมกันเกิดจากอะไรครับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: phol308    เวลา: 28/5/2014 22:11     ชื่อกระทู้: city zx เวลาบิดกุญแจแล้วไฟเกียร์ p กับ d ขึ้นพร้อมกันเกิดจากอะไรครับ

city zx เวลาบิดกุญแจแล้วไฟเกียร์ p กับ d  ขึ้นพร้อมกัน สักพักไฟเกียร์ D  ก็จะดับแล้วมีเสียงดังแต๊ก ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดพอจะทราบไม่ครับว่าเป็นที่อะไร เพิ่งจะเป็นครับ  รถวิ่งมา 150000 แล้วขอบคุณครับ
ผู้โพสต์: phol308    เวลา: 30/5/2014 13:36

ไม่มีท่านใดเคยเป็นบ้างเหรอครับ
ผู้โพสต์: Gerard    เวลา: 4/6/2014 12:55

มันปกตินะ คันไหนๆมันก็เป็นแบบนี้
ก่อนสตาร์ตควรรอให้ไฟ D ดับก่อน
แต่ถ้าเข้า D แล้วมันกระพริบๆ อันนั้นน่าจะมีงาน
ผู้โพสต์: Ball_Korat    เวลา: 4/6/2014 17:55

ตอบกลับ 1# phol308

ไอไฟน่าจะเป็นแบบนี้ทุกคันล่ะคับ ผมวีเทคออโต้ก็เป็น แต่ไอที่เสียงแต๊กนี่น่าจะเป็นส่วนที่ถามที่ว่าเพิ่งจะเป็นใช่มั้ยคับ เดี๋ยวผมไปลองดูก่อน ผมก็ไม่เคยสังเกตุว่ามันมีเสียงตอนไฟดับรึเปล่า ไม่ทราบว่าดังมาจากบริเวณไหนครับ พวกดีเลย์อะไรงี้รึเปล่าครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2