Board logo

ชื่อกระทู้: 2003 เสียงดังจี๊ดๆแถวๆใต้คอนโซล [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: Gerard    เวลา: 28/5/2014 12:42     ชื่อกระทู้: 2003 เสียงดังจี๊ดๆแถวๆใต้คอนโซล

2003 เสียงดังจี๊ดๆแถวๆใต้คอนโซล ตอนออกตัวใหม่ๆไม่เป็น ซักพักจะเริ่มดังจี๊ดๆๆๆ จะเปิดแอร์ ปิดแอร์ ปิดพัดลมห้องโดยสาร ก็เป็นหมด เสียงเหมือนจิ้งหรีดตัวเล็กๆมันร้องอยู่ใต้คอนโซล(หาแล้วไม่มี ^^) เสียงมันคล้ายๆมีอะไรที่มันหมุนได้แล้วมันเสียดสีกัน ยังงี้ควรไปเช็คอะไรดีครับ จะได้ไปร้านถูก

ขอบคุณครับ
ผู้โพสต์: deanhadyai    เวลา: 30/5/2014 02:13

ของผมก็ดังหาไม่เจอเหมือนกันครับ
ผู้โพสต์: Gerard    เวลา: 3/6/2014 12:03

มันจะเกี่ยวกะตู้แอร์หรือเปล่านะ คุ้นๆเคยเห็นในกระทู้เก่าๆ เสริชหาไม่เจอ
ผู้โพสต์: Gerard    เวลา: 11/6/2014 12:20

ไปร้านแอร์มาแล้ว เค้าบอกว่าถ้าเปลี่ยนต้องยกพัดลมทั้งชุดมันเปลี่ยนบูตไม่ได้ เลยกะว่าให้มันดังมากๆก่อนค่อยเปลี่ยน (ช่างบอกว่าอย่างถูกๆพันกว่าบาท) ว่างๆเลยเปลี่ยนสปริงโหลดคู่หน้าแทน พอวิ่งมา อ้าว เสียงจี๊ดๆมันหายไปด้วย

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2