Board logo

ชื่อกระทู้: city zx 2007 เหยียบเบรคแล้วกดปุ่ม Shift Lock เพื่อที่จะเข้าเกียร์ ไม่ได้ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: hong6305    เวลา: 26/5/2014 15:11     ชื่อกระทู้: city zx 2007 เหยียบเบรคแล้วกดปุ่ม Shift Lock เพื่อที่จะเข้าเกียร์ ไม่ได้

เหยียบเบรคแล้วกดปุ่ม Shift Lock เพื่อที่จะเข้าเกียร์ ไม่ได้ เป็นที่สาเหตุอะไรบ้างครับ เบื้องต้นช่างเช็คระบบไฟที่ส่งมาปลด Shift Lock เวลาเหยียบเบรคไฟไม่มาครับ แต่ต่อไฟตรงไฟมา ระบบกลไกลทำงานปรกติ สวิทช์ไฟเบรคก็ทำงานปรกติ ช่างเลยคิดว่า น่าจะเกิดจากการผิดปรกติ ของสัญญาณกันโขมย ช่างเลยแนะนำให้ถอดชุดสัญญาณกันโขมยทิ้งไปเลย เพราะมันรวน อยากทราบว่า มีสาเหตุอื่นอีกมั๊ยครับ
ผู้โพสต์: takashixd    เวลา: 26/5/2014 23:12

รถเกียร์ธรรมดาไม่มีประสบการณ์เหมือนกัน
ผู้โพสต์: payung    เวลา: 28/5/2014 15:50

เหยียบเบรคแล้ววัดไฟ มีไฟมาหรือเปล่าครับ ครบ 12 โวลท์ หรือเปล่า
ผู้โพสต์: hong6305    เวลา: 30/5/2014 08:58

ตอบกลับ 3# payung เห็นช่างบอกไฟมา แต่ ดิน หาย ครับ ตอนแรกช่างก็เลยต่อไฟตรงมาเลย ครับ คือ ไม่ต้องเหยียบเบรคก็ กดปุ่ม เข้าเกียร์ได้เลยครับ ผลปรากฎว่า พอดับเครื่องเข้าตัว P  ดึงกุญแจรถไมออก ก็เลยต้องยกเลิกไปก่อน เดี๋ยวว่างๆ ผมจะลองไปถอดระบบสัญญาณกันโขมยออกตามที่ช่างบอกดู ครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2