Board logo

ชื่อกระทู้: ประจานความมักง่าย ศูนย์วี.กรุ๊ป ฮอนด้าคาร์ส์จำกัด[แจ้งวัฒนะ] [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 21/3/2014 13:54     ชื่อกระทู้: ประจานความมักง่าย ศูนย์วี.กรุ๊ป ฮอนด้าคาร์ส์จำกัด[แจ้งวัฒนะ]

เนื่องจากได้นำรถเข้าศูนย์วีกรุ๊ป ได้ทำการเข้าซ่อมตัวถัง เป็นเวลา2อาทิตย์ เมื่อได้มารับรถตามเวลาได้ปรากฏเส้นที่กระจกบานหน้าเป็นรอยร้าว ทางศุนย์ปฏิเสฎความรับผิดชอบ ศูนย์ไม่ได้มีความใส่ใจใดใดกับร่องรอยที่เกิดขึ้นที่กระจก ขณะนี้ยังไม่ได้รับรถ ผมควรทำยังไงกับศุนย์ที่ไร้ความรับชอบครับ เดียวเย็นๆจะมาลงรูป
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 21/3/2014 13:57

ณะนี้กำลังร้องเรียนฮอนด้าสำนักงานใหญ เครียดกับศุนยืนี้จริงๆ
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 21/3/2014 14:29

ขอพบกับเจ้าหน้าที่ระดับสูง ปฏากฏปล่อยให้นั่งรอผ่านไป1ชม ไม่มีใครให้คำตอบได้
ผู้โพสต์: hunting    เวลา: 21/3/2014 16:12

ถ้าคุณยืนยันว่าจะให้ศูนย์รับผิดชอบจริงๆก็อย่าเพิ่งนำรถออกจากศูนย์คับ  ผมก็เคยโดนเข้าศูนย์ honda แยกศรีอุดมพอกลับถึงบ้านฝาปิดที่ปัดน้ำฝนแตก ก็เห็นว่านิดหน่อยเลยไม่ได้อะไรก็เลยซื้อใหม่  แต่นี้กระจกร้าวผมวาคงคุยกันยาวคับ ยังไงก็ขอให้ได้เปลี่ยนกระจกใหม่นะคับ
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 21/3/2014 17:57

หลังจากทราบเรื่องเย็นวัน20/3 ช่างมึนๆงงไม่เป็นไรเรามาเย็นไป  พอมาถึงวัน21/3 ช่างคนแรกโยนทันทีบอกว่าเกิดจากการติดฟิมตอนออกรถใหม่[ฟิมของแถมจาก0]       ช่างคนที่2 ออกมาบอกแต่ไม่ได้เกิดจากเขา เกิดมาก่อน แต่ในใบรับรถไม่สามารถพิสูจน์ได้ ผมเลยถามกลับไปว่าจะไม่รับผิดชอบอะไรเลยหรอครับ ช่างเงียบแล้วก็หายกันไปหมด พอเราขอเบอร์ร้องเรียน ไม่มีใครให้เบอร์ ไม่สนใจเราอีกเลย จนเราโทรไปร้องเรียนเสร็จ ต้องไปบอกเขาอีกรอบว่าอยากขอพบผู้จัดการ จนผ่านไปนานกว่าจะออกมาได้คุยจบก็เกือบบ่าย4โมงเย็น เสียเวลากับมันจริง ผู้จัดการบอกว่าอาจเกิดจากการประกอบรถ[ว่าไปถึงนั้นเลย]ขอเวลาให้ช่างเทคนิคจากฮอนด้ามาตรวจสอบ สรุปรอไปอีกนานกว่าจะตรวจเสร็จ
ใครจะเข้า0นี้ อย่าหวังจะมีความรับผิดชอบหลังการบริการนะครับ ผิดหวังกับมาตรฐานฮอนด้าจริงๆ
ผู้โพสต์: benz    เวลา: 21/3/2014 18:27

หลังจากทราบเรื่องเย็นวัน20/3 ช่างมึนๆงงไม่เป็นไรเราม ...
ve28 โพสต์เมื่อ 21/3/2014 18:21

รอฟังผล และเป็นกำลังใจให้คราบ
ผู้โพสต์: armenosha    เวลา: 21/3/2014 22:22

ผมก็โดนเรื่องเคลมทำสี กับสปอยเลอร์จากศูนย์นี้คับ ยังไงผมแนะนำโทรไปร้องเรียนศูนย์ใหญ่ฮอนด้าคับ จะมีคนเห็นเรามีตัวตนขึ้นมาทันที แนะนำนะคับศูนย์นี้ขอให้พี่ๆเพื่อนอย่าใช้บริการเลยคับถ้าไม่จำเป็น
ผู้โพสต์: puddings    เวลา: 24/3/2014 10:25

เครือนี้อีกแล้วรึครับ -*-
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 24/3/2014 15:19

มาต่อ...ประเด็นเคลียวันนี้ ทางวีกรุป ไม่ได้มีความรับผิดชอบใดใด จะโยนให้เราไปที่0ออกรถสุวินทวง เป็น0ที่ออกรถ
ประเด็นตอนนี้ของผม
1.ฮอนด้าแม่มาตรวจสอบ ไม่ได้เกิดจากกการประกอบ
2.ฮอนด้าวีกรุปโยนให้ฮอนด้าสุวินทวงรับไปทุกอย่าง
3.ฮอนด้าสุวินทวงก็มึนๆบอกให่นำรถไปให้เขาเช็ค แต่ถ้าเซ็นรับรถวีกรุปก็ลอยตัวเลย
ผมเซ็งกับวีกรุปมาก ร้องฮอนด้าแม่ไป แต่เรื่องไม่ไปถึงไหน
ปรึกษาหน่อยครับ  ผมควรจะไปลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานก่อนนำรถไปสุวินทวงไหมครับ กลัววีกรุปมันปปัดความรับผิดชอบ แต่ตตอนนี้มันก็ไม่รับอยู่แล้ว

ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 24/3/2014 15:56

ผมก็โดนเรื่องเคลมทำสี กับสปอยเลอร์จากศูนย์นี้คับ ยั ...
armenosha โพสต์เมื่อ 21/3/2014 22:46

ศุนย์นี้ใร้มาตรฐานใดใด ไม่มีการตรวจเช็ตรถก่อนนำซ่อม ไม่มีความรับผิดชอบใดใดถ้าเกิดมีร่องรอยหลังการซ่อม ทำเรื่องเครมลบรอย หวังจะได้รถออกมาใช้แบบวิงๆ แต่กลับได้รอยเพิ่ม มันน่าเจ็บใจนัก
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 26/3/2014 14:50

ความคืบหน้า หลังยกฟิม3Mขึ้นมารอยเกิดจากกระจก แล้วใช้น้ำยาขัดกระจกแล้ว รอยไม่หาย
ความรับผิดชอบของวีกรุป ล่าสุด โยนไปให้ศูนย์ออกรถ เยี่ยมครับ เคลียกะศูนย์ที่ไรเหนื่อยใจจริงๆ
ผู้โพสต์: lomsak    เวลา: 27/3/2014 09:02

สู้ๆครับตามข่าวครับ
ผู้โพสต์: GigoLO    เวลา: 27/3/2014 10:29

จัดมันให้หนักๆ เลย ครับ
อย่าไปยอมมัน
เอาใจช่วยครับ
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 27/3/2014 13:46

ทำไมร้องเรียนกับฮอนด้าแม่ไป เป็นจำนวนหลายครั้ง แต่ไม่ได้มีใครจากฮอนด้าแม่โทรกลับมาคุยเลย ได้แต่รับเรื่องและรับปาก  เริ่มจะคิดผิดแล้วไหมที่เลือกฮอนด้า
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 27/3/2014 13:55

ตอบกลับ 13# GigoLO

จัดแบบไหนดีครับ  มึนไปหมดแล้ว  เหมือนทางออนด้าแม่ก็ไม่สนใจ วีกรุปก็จะหาทางบ่ายเบืองอยู่ตลอด พอคุยเหมือนจะข้อสรุป พอผ่านไปอีกวันมันก็โทรมาพูดวกไปวนมาจะบ่ายเบื้องว่าไม่ได้เกิดจากมัน จะไปโทษ0ออกรถอันนี้คุยยากกว่าอีก 0ออกรถบอกว่าเขาจะเครมฟิม3mให้มาติดที่เขาได้เลยฟรี
ผู้โพสต์: yutthaphon    เวลา: 27/3/2014 14:23

เบื่อยหน่ายกับศูนย์ฮอนด้าจริงๆ
เอาใจช่วยครับ
ผู้โพสต์: nonphak    เวลา: 28/3/2014 11:36

เคยมีประสบการที่แย่ๆ กับศูนย์นี้เช่นกันค่ะ หลายครั้งไม่ใช่ครั้งเดียว มากกว่า 3 ครั้งที่ต้องหัวเสีย เผอิญบ้านอยู่แถวนั้น บางเคสก็ต้องรีบเอาเข้าซ่อม การให้บริการไม่ดีเลย  พนักงานก็ไม่คอยเอาใจใส่หรือจะแนะนำอะไร ใช้เวลาซ่อมก็นาน คุณภาพงานก็ไม่ดี  
แต่ก็ขอให้กำลังใจเพื่อนสมาชิกที่ประสบปัญหานะคะ และยืนยันได้ว่า V group ไม่ได้แย่ทุกศูนย์ค่ะ อย่างศูนย์ที่หนองแขมต้องขอชมว่ายอดเยี่ยมทั้งบริการ และความเอาใจใส่จากพนักงานค่ะ ส่วนน้องใหม่ของวีกรุ๊ปที่เปิดใหม่สาขาปากเกร็ด แถวเมืองทอง (ถ.ติวานนท์) ก็ให้บริการดีค่ะ พนักงานให้คำแนะนำ และค่อนข้างมีน้ำใจมากๆ เลยค่ะ ชาตินี้ไม่คิดจะเข้าศูนย์ วีกรุ๊ปแจ้งวัฒนะอีกต่อไปค่ะ
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 29/3/2014 18:45

ล่าสรุป ฮอนด้าแม่นัดเคลียพร้อมกัน3ฝ่าย ผู้เสียหาย วีกรุป สุวินทวง รอต่อไป รถก็ไม่ได้ใช้งาน
ผู้โพสต์: benz    เวลา: 3/4/2014 08:37

ล่าสรุป ฮอนด้าแม่นัดเคลียพร้อมกัน3ฝ่าย ผู้เสียหาย วี ...
ve28 โพสต์เมื่อ 29/3/2014 19:09

ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 11/4/2014 10:19

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/4/2014 10:50 โดย ve28

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/4/2014 10:45 โดย ve28

เรื่องทุกอย่างจบแล้วครับ ทำให้ได้รับรู้ถึงhonda automobileไม่ได้คำนึงถึงความเสียหายของลูกค้า ไม่ได้มีอำนาจใดใดบังคับศูนย์วีกรุปได้ มานั่งเป็นสากกระบือทำไรไม่ได้ ศุนย์วีกรุปไม่ได้เป็นศูนย์มาตรฐาน ตามที่เขียนป้ายประกาศใหญโตไว้ที่ศูนย์เลยไร้ความรับผิดชอบต่อการกระทำทุกสิ่งทุกอย่าง ซิ่งขอชื่นชมhonda สุวินทวงศ์ เป็นศูนย์ที่ออกรถ ที่เข้ามารับผิดชอบแทนที่ บริการดีมาก ทั่งๆที่เขาจะปฏิเสธก็ได้ ซึ่งทำให้ผมรู้สึกโชคดีที่ได้ออกรถกับhonda สุวินทวงศ์ แล้วก็อยากบอกให้โลกได้รับรู้ อย่าได้ฝากความหวังกับhonda automobile เขาไม่ได้รักษาผลประโยชน์ลูกค้าเลย แต่เขาจะรักษาผลประโยชน์ศูนย์คู่กรณี เป็นปากเป็นเสียงแก้ตัวศูนย์วีกรุปตลอด แล้วใครจะเอารถศูนย์วีกรุปก็เตรียมตัวให้ดี ทางศูนย์เวีกรุปและhonda automobileเขาได้ยื่นยันแล้ว การตรวจรับรถก่อนนำเขาสู่บริการ ว่ารถเรามีร่องรอยอะไรหรือมีอะไรอยู่ในรถบ้าง ไม่สามารถนำมาใช้ประโยชน์ใดใดได้ ถ้าลูกค้าเสียประโยชน์ก็จะบอกว่า การตรวจสอบรับรถมันก็อาจมีการผิดพลาดการตรวจสอบได้ แล้วเขาจะหาเหตุผล108ว่าไม่มีทางเกิดจากศูนย์ของเขา ฉะนั้นใบรับรถไม่ได้มีผลผลใดใดต่อhonda automobile และศูนย์วีกรุป แล้วคุณจะเสียเวลายาวนานเป็นเดือนๆหมดค่าโทรศัพท์มากมายเสียประสาทต้องมานั่งเถียงกับศูย์ที่จะปัดความรับผิดชอบแล้วเถี่ยงกันไม่รู้จบ ขอขอบคุณทุกcommentที่ได้เข้ามาครับ
ผู้โพสต์: kalongpong    เวลา: 11/4/2014 14:24

V group อีกแล้ว ของผมสีที่กันชนหลังหลุดเลย แต่ก็ไม่กลับเข้าไปแล้ว เดี๋ยวไปเคลม แล้วไปเข้าที่อื่นเอา (ใกล้บ้านแต่ถ้าเข้าไปแล้วปัญหามาก ก็ขอบาย)
ผู้โพสต์: ve28    เวลา: 11/4/2014 15:50

ตอบกลับ 21# kalongpong
เนะนำให้นำกล่องถ่ายรูป ถ่ายรอบคันแบบชัดเก็บไว้ก่อนส่งซ่อมถ้าเป็นในเครือของวีกรุป เพราะใบตรวจรับรถไม่ถือว่าเป็นการยืนยันอะไร เอารถไปลบรอยแต่กับได้แผลเพิ่ม ใบรับรถถ้าเป็นประโยชน์ต่อเขา เขาจะนำมาอ้างได้ว่ามีรอยก่อนนำเข้า แต่ถ้าเอาเข้าแล้วเขาทำเกิดรอย เขาก็จะบอกว่าใบรับรถไม่สามารถยืนยันได้100% แล้วจะจะะมาเกี่ยงเกี่ยงมาพอเถี่ยงไม่ขึ้นบอกจะขอรับผิดชอบ50% แล้วก็วนมาบอกเขาไม่ได้ทำ เหนื่อยใจกับคำว่ามาตรฐานจริงๆครับ
ผู้โพสต์: oooooooo    เวลา: 9/7/2015 23:18

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/7/2015 23:24 โดย oooooooo

ตอบกลับ 1# ve28
กูจะบอกอะไรให้นะ สัท ก่อนที่มุงจะส่งรถให้ทางศูน ซ่อม มึงควร ดูก่อนสัท ไม่ใช้ สักแต่ส่ง ควาย สัท พอรับรถ แและมาร้อง แหกปากหาพ่อ มึงหรา ว่า รถกูเป็นรอย ควายโชโง
ไอพวกที่ร้องเรียนมี  สองแแบบ    อยากได้ของคนอื่น    พวกควายๆๆๆ    เอาง่ายๆๆนะ  สมุติ  น็อตที่กำลังหมดอายุ  1  ตัว พอ ช่าง เปลี่ยนให้   พวกมึงเสือกบอกยังใช้ได้อยู่ พอช่าง เห็นว่า น็อตยังใช้งานได้มุงเสือกบอกกัน ว่าต้องเปลี่ยน พ่อมุง ตาย มุงมาเป็นช่างเอง สัท จะได้ รู้ พวกมึงเกิดมา ละลานชาวบ้านจริง กูว่ามึงประจานความ โง่ มากกว่า
ผู้โพสต์: oooooooo    เวลา: 9/7/2015 23:26

ตอบกลับ 21# kalongpong

มุงจะบายก็เรื่องของมุงควายรถมุงเป็นรอยมาอยู่แล้ว มึงไม่ดูเอง สัท โง่ และมาโทด เขา พ่อมึง ตายความ จะเอาของใหม่  100 เบอเซนคนแบบมุง ไม่ต้องมาเรียกร้องอะไรหลอก  กูเห็นคน ให้ ศูนย์ เขาตั้งใจทำงาน  ถ้าเขา ทำอะำไร เสียหาย เขายิงดีรับผิดชอบ ควาย
ผู้โพสต์: oooooooo    เวลา: 9/7/2015 23:28

V group อีกแล้ว ของผมสีที่กันชนหลังหลุดเลย แต่ก็ไม่กลับ ...
kalongpong โพสต์เมื่อ 11/4/2014 14:24

พวกที่ร้องเรียน ส่วนมาก อยากได้ของคนอื่น  แม้งควาย ชัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้โพสต์: oooooooo    เวลา: 9/7/2015 23:30

เนื่องจากได้นำรถเข้าศูนย์วีกรุ๊ป ได้ทำการเข้าซ่อมต ...
ve28 โพสต์เมื่อ 21/3/2014 13:54

มุงมันควายไง มุงทำร้าวเอง มึงส่งรถมึงไม่ดูเอง พอมาเอารถ แค่นั้น  ละ คลานดูรอบคันยังกะหมา   ตอนส่งรถ สักแต่ส่งๆๆๆ เขาให้มุงดูว่ามีรอยอะไรมุงไม่เสือกดูเองความ พ่อ มุง สันสอนป่าวว่ะ
ผู้โพสต์: oooooooo    เวลา: 9/7/2015 23:32

ศุนย์นี้ใร้มาตรฐานใดใด ไม่มีการตรวจเช็ตรถก่อนนำซ่อ ...
ve28 โพสต์เมื่อ 24/3/2014 15:56

ไม่มีพ่อมุงอ่า ควาย เข้ารับรถเขาอ่าดูรอยทุกคัน  มุงส่งรถสักแต่ส่งเอง พอเขาให้มุงดูรอย ตอนส่งรถมุง บอกว่ารีบ  พอมารับ รถ อุย รถฉันเป็นรอย   รอย  พ่อ มึง อ่า ควาย
ผู้โพสต์: oooooooo    เวลา: 9/7/2015 23:34

มาต่อ...ประเด็นเคลียวันนี้ ทางวีกรุป ไม่ได้มีความรับ ...
ve28 โพสต์เมื่อ 24/3/2014 15:19

ก็ตอนมาส่งรถมึงควรดูก่อนดิ ควาย รอยขนาดนี้ ท่า  ทาง บริษัทย์ เขาทำเขารับผิดชอบ อยู่แล้ว มึงนี้ควายจริงๆๆๆตอนเอารถมาซ่อม สักแต่ส่ง ความ   พอมารับรถ นี้ คลาน ดู ยังกับหมา ควายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้โพสต์: oooooooo    เวลา: 9/7/2015 23:35

เครือนี้อีกแล้วรึครับ -*-
puddings โพสต์เมื่อ 24/3/2014 10:25

เสือก ควาย
ผู้โพสต์: oooooooo    เวลา: 9/7/2015 23:37

หลังจากทราบเรื่องเย็นวัน20/3 ช่างมึนๆงงไม่เป็นไรเราม ...
ve28 โพสต์เมื่อ 21/3/2014 17:57

ควายทำอะไรต้องใช้เวลาพ่อมึง ถ้าไม่อยากรอมุง เผารถทิ้งไปซ่ะ ควาย  เอ๋ยไอแก่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2