Board logo

ชื่อกระทู้: ขอรบกวนถามเรื่องประกันภัยปีสองหน่อยค่ะ(ไม่รู้ว่าถูกห้องเปล่านะค่ะ) [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: naydekdue    เวลา: 23/1/2014 14:32     ชื่อกระทู้: ขอรบกวนถามเรื่องประกันภัยปีสองหน่อยค่ะ(ไม่รู้ว่าถูกห้องเปล่านะค่ะ)

ขอถามเรื่องประกันภัยรถยนต์ปี 2 คุ่ะ ปีแรกทำกะ คุ้มภัย รถรุ่น SVAT 2012 มีการเคลม1 ครั้ง เป็นฝ่ายถูก อีก1ครับถอยชนประตู สอบถามประวัติแล้ว ประวัติยังดีอยู่ จะต่อกะคุ้มภัย อีกปี พนักงานบอกว่าเบี้ยประมาณ 19600 คิดว่าแพงไหมค่ะ หรือคิดว่าทำกะบริษัทประกันอะไรดี ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้จริงๆ รบกวนผู้รู้ตอบทีค่ะ ประกันจะหมดวันที่ 8 มีนาคม 2557 แล้วค่ะ
ผู้โพสต์: jack8102    เวลา: 23/1/2014 20:50

ขอถามเรื่องประกันภัยรถยนต์ปี 2 คุ่ะ ปีแรกทำกะ คุ้มภั ...
naydekdue โพสต์เมื่อ 23/1/2014 14:56

จะถูกหรือแพงต้องดู  วงเงินเครม ครับ  คุ้มภัย จ่าย 19600  แต่ถ้าวงเงินคุ่มครอง สูงก็น่าทำครับ

แต่แนะนำให้ลองดู บริษัทอื่นครับ  บางที่ ค่าคุ้มครองเท่ากันแต่เบี้ยไม่สูงก็มีหลายเจ้าครับ

ของผมปีแรก ก็คุ้มภัย ครับ แต่พอจะต่อปี 2 กับแจ้งมาราคาสูงมาก   ก็เลยไปดูของ วิริยะ

เบี้ย ก็ 14600   ค่าคุ้มครองก็ไกล้เคียงกันแถมประกันห้างด้วยผมก็เลย เปลียนประกัน
ผู้โพสต์: patt665    เวลา: 24/1/2014 09:06

แพงคะ 19600 ราคานี้ได้ วิริยะ กรุงเทพเลย กำลังต่อปี 2 เหมือนกัน ตอนนี้ดูวิริยะมีเสนอเบี้ยมา 15900 ทุน 450000 ของคุณ Jack ได้ถูกจังคะ 14600 เอง ซื้อกับโบรเกอร์ไหนอ่ะคะแนะนำหน่อยคะ
ผู้โพสต์: jack8102    เวลา: 24/1/2014 10:52

ของผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ไม่บอกรายละเอียดสาเหตุไป ขอโทษด้วย  

ที่สำคัญ  ที่บ้านผม ทำประกันเป็นกลุ่มน่ะครับ   คือ มีกระบะ 5 คัน 6ล้อ 1คัน  crv  ที่ทำประกันกลุ่มของ วิริยะ อยู่
ผมก็เลยเอา city เข้าไปเพิ่มอีกคัน ก็เลยได้ราคา นี้มาครับ

ปล ที่บ้าน มี เจ้าหน้าที่มาดูแลให้ตลอด  ก็เลยไว้วางใจ วิริยะ  

เพราะประสบการจากคุ้มภัย  ไม่ประทับใจ คือรถผมโดน ถอย ชน แต่ อีกฝ่ายไม่ยอมรับ เนื่องด้วยผมไม่อยู่ที่รถ  ประกันไม่ได้พูดเข้าข้างผมเลย  ทั้งที่ผมเป็นจ่ายเบี้ยให้บริษัทเค้า เค้าพูดแต่ว่าต้องให้ฝ่ายนั้นยอมรับผิด
ผู้โพสต์: naydekdue    เวลา: 24/1/2014 13:12

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
ผู้โพสต์: centerinsure    เวลา: 30/1/2014 10:10

อีกทางเลือกหนึ่งในการตัดสินใจทำประกันภัยรถยนต์ในราคาถูกกว่า 36 บริษัท ชั้นนำของเมืองไทย
www.center-insure.com
สวัสดีครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนกระผมชื่อ คุณเด่น ใบอนุญาตเป็นนายหน้าประกันวินาศภัย ประเภท การจัดการประกันวินาศภัยโดยตรง เลขที่ 5304018121มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะ นำเสนอเบี้ย ประกันภัยในราคาถูกกว่าที่อื่นให้ ฟรี โดยไม่มีเงือนไขใดๆทั้งสิ้นครับ หรือต้องการที่จะปรึกษาเรื่องประกันยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ หากท่านต้องการให้กระผมรับใช้ กระผมขอข้อมูลต่อไปนี้เพื่อนำมาพิจาณาเบี้ย และจะแจ้งให้คุณทราบโดยเร็วครับ
1.ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน เครื่องยนต์กี่ cc
2.ปีที่ออกรถ (ไม่ใช้ ปีจดทะเบียน)
3.รถ 4 ประตู หรือ CAB
4.ประกันเดิมขอบริษัทอะไร ทุนประกันเท่าไหร่ เบี้ยเท่าไหร่
5.มีเคลมไม่
6.ประกันหมดอายุเมื่อไหร่
7.ต้องการระบุผู้ขับหรือไม่ (ระบุได้ 2 ท่าน)หากระบุ ขออายุ ด้วยครับ
8.รถมีอุปกรณ์ตกแต่งหรือไม่ หากมีขอรายละเอียดและราคา
9.อยากเช็คบริษัทไหน ,หากต้องการเช็คบริษัทเก่า ขอ สำเนาบัตรประชาชนและสำเนากรมธรรม์เดิมด้วยครับ
11. ต้องการซ่อมอู่ หรือ ซ่อมห้าง หากเป็นห้างขอชื่อห้างที่ใช้บริการบ่อยด้วยครับ
12. ทะเบียน กรุงเทพ หรือ ต่างจังหวัด(มีผลต่อการเช็คเบี้ยประกัน หากต่างจังหวัดเบี้ยประกันจะถูก)ครับผม หากได้ข้อมูลที่ละเอียดจะได้เช็คเบี้ยได้ถูกต้องและบางกรณีอาจจะนำมาพิจารณาส่วนลดเพิ่มได้อีกนะครับ
ส่งข้อมูลรายละเอียดมาให้กระผมได้ตลอดเวลาที่ tthongmong@hotmail.co.th
หรือโทรปรึกษาได้ที่ 081-6779631 ครับผม
รับประกันในราคา ไม่คุ้มกว่าเดิม ไม่ต้องตัดสินใจทำหรือสนใจเช็คเบี้ยประกันได้ที่
www.center-insure.com

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2