Board logo

ชื่อกระทู้: ทำไมถอยแล้วมีเสียง และประกันรถติดแก๊ส [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: wich9    เวลา: 16/12/2013 13:25     ชื่อกระทู้: ทำไมถอยแล้วมีเสียง และประกันรถติดแก๊ส

สอบถามครับ ปกติเวลาถอยหลังจะมีเสียงไหม เสียงที่ว่านี้บ้างครั้งเป็น บ้างครั้งก็ไม่เป็น เสียงปรี๊ด ปรี๊ด ปรี๊ด
ปรี๊ด ปรี๊ดปรี๊ดปรี๊ดปรี๊ดปรี๊ดปรี๊ดปรี๊ดปรี๊ดปรี๊ด ตลอดเลย(แบบนี้ผมว่าไม่ปกติ) แต่บางครั้งมีเสียงตอนถอยใกล้ชนนะครับ(แบบนี้ผมว่าปกติ) New cuty Top รับรถมา ก.ค. 56 เป็นมาตั้งแต่แรกแล้ว ต้องทำอย่างไร

และอีกเรื่องครับรถติดแก๊สยังเหลือประกันอะไรบ้างกับศูนย์หรืออะไรที่หมดประกัน
ผู้โพสต์: watbtg01    เวลา: 16/12/2013 16:19

เสียงสัญญาณเวลาถอยหลังปกติจะไม่มีเสียง จะมีเสียงเมื่อใกล้จะชน หากติดที่ศูนย์มาให้นำไปแก้ไขใหม่เลยครับ
หากติดแก๊สมาจะไม่รับประกันเครื่องยนต์ แต่เกียร์ยังรับประกันเหมือนเดิมครับ
ผู้โพสต์: jaaoclub    เวลา: 24/12/2013 19:05

ติดแก๊สเครื่องก็ไม่หมดประกันนะครับ ลองเช็ค กับศูนย์ดูครับ จะหมดประกันพวกบ่าวาว ลิ้นปีกผีเสื้อพวกนี้ครับ ผมเช็คกับศูนย์แล้ว ศูนย์บอกมาแบบนี้ผมเลยติด LPG ครับ
ผู้โพสต์: boom_dilok    เวลา: 24/12/2013 22:56

เสียงนกหวีด กปปส หรือป่าวฮะ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2