Board logo

ชื่อกระทู้: ปรึกษาไฟหน้ารถไม่ค่อยสว่าง [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: Changsomcom    เวลา: 15/9/2013 16:35     ชื่อกระทู้: ปรึกษาไฟหน้ารถไม่ค่อยสว่าง

สวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆ city
ขอปรึกษาเรื่องไฟหน้าหน่อยค่ะ รู้สึกว่าไฟหน้ารถไม่ค่อยสว่างเลย ยิ่งเวลาฝนตกกับขับตอนกลางคืน
แถบจะมองถนนไม่เห็นเลยค่ะ จะทำยังไงได้บ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้โพสต์: teeputi    เวลา: 15/9/2013 18:14

ติดฟิลม์หน้าเท่าไหร่
ผู้โพสต์: tor_gt    เวลา: 15/9/2013 23:20

ผมว่า ฮอนด้ามันก้อสว่างแล้วนะ  เช็คฟลิมหน้าดีกว่ามังครับ
ผู้โพสต์: Changsomcom    เวลา: 21/9/2013 22:23

ตอบกลับ 3# tor_gt

ฟิล์มหน้าศูนย์ค่ะ ข้าง 40 ค่ะ T_T
ผู้โพสต์: pluemkp2011    เวลา: 24/9/2013 00:25

ศูนย์ติดมาให้เท่าไหร่ครับ
ผู้โพสต์: handspider    เวลา: 24/9/2013 02:12

เรื่องฟิมล์ติดไปแล้ว คงแก้ไม่ได้แล้ว

ไปเปลี่ยนหลอดไฟหน้า เป็น osram รุ่น silver star ดูก่อนนะครับ
จะช่วยเพิ่มความสว่างได้ 50% ครับ ส่วนของเดิมก็เก็บไว้เป็นอะไหล่ในยามฉุกเฉิน
นี่เป็นวิธีที่ประหยัด และเห็นผลที่สุด

แต่ถ้างบเยอะ เปลี่ยนเป็น Philips Xtreme Vision ก็แจ่มกว่าอีกครับ
ผู้โพสต์: VEZAA    เวลา: 27/9/2013 09:04

***ผมกะเป็นคับ กะลองปรึกษาเพื่อนในคลับดู ได้คำตอบมาว่า ให้ลองใช้ผ้าปิดเรือนไมล์ไว้ แล้วดูเป็นไง สรุป ไฟเรือนไมล์ตัว 2012 มันสว่างเกินไปแยงตาเราทำให้เรามองเห็นไฟหน้าดูเหมือนไม่สว่าง ต่อมาเวลาขับรถกลางคืนกะหาฟิลม์สีดำๆตัดไว้ ปิดเรือนไมล์ ตอนนี้สะบายเลยคับ(ลงทุน10 บ.)
***เรื่องเปลี่ยนหลอดไฟ ผมมองว่า จากโรงงานมันมาตราฐานดีแล้วคับ สว่างก่านี้ กัวจะไปรบกวนเพื่อนร่วมทางคับ เห็นเพื่อนทำมาขับสวนกันที ตาลายคับ
***ลองให้เพื่อนขับดู ถ้าเพื่อนบอกว่าไม่สว่างกะลองทำตามวิธีแรก ถ้าเพื่อนบอกว่าสว่างแสดงว่า สายตาเราไม่เหมาะกับกลางคืนคับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2